Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin kính chào các bậc tiền bối về chim cu gáy của diễn đàn.đã lâu lắm rồi em rất mê tiếng cu gáy,mỗi khi nghê tiếng gáy thì lòng em cứ thấy nao nao.Thế lên chuyện nuôi vài con để nghe chúng gù,gáy là chuyện không thể thiếu,có điều là những con chim hiện đang nuôi trong nhà là toàn chim mọi người mua hộ hay ae tặng lại.nay chính bản thân em muốn tìm và mua lấy một vài con nữa về nuôi cho thỏa chí tò mò.Có điều là kiến thức về chim cu em còn i,t quá lên không biết phải bắt đầu từ đâu.Nay qua diễn đàn em mong muốn các bác tiền bối hãy làm ơn tư vấn cho em với nhé.vấn đề là em chỉ chơi hót tại gia đình chứ không cần thiết phải là chim mồi hay chim Đỉnh để đi thi giật cờ.Em chỉ cần những con có tố chất trung bình khá,gáy tiếng Thổ pha hay Còi pha cũng được và điều quan trọng nhất là phải là chim Trống tuyệt đối.Vậy tiêu chuẩn để chọn những con chim như vậy bằng mắt thường phải bắt đầu như thế nào và phải xem những chi tiết gì ở con chim để phân biệt cho chính xác nhất.
Rất mong nhận được những giúp đỡ tư vấn quí báu từ các bậc tiền bối và những cu thủ cùng ae chơi cu có kn.....thay mặt cho những người cùng cảnh xin được gửi lời cảm ơn sâu sắc nhất đến toàn thể mọi người về sự giúp đõ này.Xin tạm biệt và chờ thông tin của mọi người!

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào quý ACE, anh Dang hoc!

Những vấn đề anh đưa ra để hỏi và tham khảo trong diễn đàn đã có rất nhiều bài viết nói về cách chọn nuôi chim cu gáy,phân biệt trống mái........rất dõ dàng và anh có thể vào đó xem và tham khảo. Đây là đường link để anh cùng mọi người vào xem:

Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

và đây nữa:
Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

chúc bác sớm chọn được những chú chim ưng ý

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom