Guest viewing is limited

lha_bmt

Thành viên mới
SVC$
0
Em mới chơi Chòe Lửa nên chưa có nhiều kinh nghiệm chọn chim.
Vậy mong các bác có kinh nghiệm chia sẽ cách chọn chòe lữa hót và cách chọn Chòe Lửa đá.

Rất mong được trả lời !!!!

catphien

Thành viên mới
SVC$
0
Theo mình tiêu chuẩn chim lửa hót như sau:
_Mỏ mỏnh
_Mình dài
_Dáng cao
Tạm thời vậy là dược rồi,còn nhiều nữa nhưng tạm thời vậy là được rồi đó bạn

lambu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ơi, có nhiều post nói về cách chọn choè lửa lắm, bạn nên chịu khó tìm xem, trước khi mở topic nhé bạn
Nuôi choè lửa rất dễ, ngta thường nuôi hót. bạn mới chơi thì nên chọn chim thuộc 2-3 mùa mà chơi, từ từ có kinh nghiệm thì mua bổi, chuyền về nuôi dưỡng lên. còn cách chọn như thế nào thì bạn tự tim hiểu ở các topic khác nhé

phamanhminh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi lửa mình ít nghe nói nuôi đá lắm,nó đá thì cũng được nhưng nhìn thấy thảm lắm,lông đuôi rung tùm lum hết,nên người ta chỉ thích nuôi hót và ngắm thôi,theo mình một con lửa dáng đẹp là mỏ mỏng độ dài vừa phải,đầu xà,mắt méo,ướt,thân mình nhỏ nhắn,lông mỏng,mượt,đuôi dài,chân cao,khi đứng hót thì đánh đuôi,rộng háng cao cầu,nhìn tổng thể con chim giống hình giọt nước,nhưng nói thì nói vậy thôi chứ tìm được con chim giống vậy chắc khó lắm ah,bạn mới nuôi nên chọn con chim nào mình thấy hài lòng là được chứ chăm chăm theo tiêu chuẩn mà mình ko thấy thích thì ko chú tâm chăm sóc chim được dâu bạn

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thì chọn lửa Đầu Xà cổ thắt, còn tướng thì như các bác trên đã nói rồi dáng giọt nước là ok.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Có lẽ tiêu chí mỗi nơi mỗi khác,nhưng quan điểm cố hữu trước giờ của người chơi 2 dòng chim hót là Chích Choè Đất và Chích Choè Lửa là chọn chim đầu bi(đầu tròn đỉnh)-cổ thắt,dài-dáng thon,lông mỏng,mắt sáng...!Phần lớn ở những dòng chim cảnh,hình đầu xà(đầu bằng trên đỉnh như đầu Rắn) là thể hiện chim mang tính hăng,dữ chim nên các nghệ nhân thường tránh chọn chim hót có đặc điểm này!
Đầu Xà chỉ được ưa chuộng với những chủng loại chim đá!
Thân!

chuyangsin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới chơi chòe lửa nên chưa có nhiều kinh nghiệm chọn chim.
Vậy mong các bác có kinh nghiệm chia sẽ cách chọn chòe lữa hót và cách chọn chòe lửa đá.

Rất mong được trả lời !!!!
Dân ban mê thuột mà không rành mấy cái này thí chết rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom