Guest viewing is limited

choethanmientrung

Thành viên mới
SVC$
0
Bác nào pro giupf mình với chứ con cct nhà mình nuôi từ nhỏ lên bây giờ trưởng thành rồi,em ý mắc bệnh sợ xe tải ( xe khổ lớn).Mà đoạn đường em ở nhỉu xe khổ lớn chạy qua mà còn rú còi ing ỏi làm cct nhà em bay tứ tung,hoảng loạn.Giups em với!:a36:

tongquan

"Cuộc đời ... như là chiêm bao"
SVC$
0
Hê hê ... trước đây mình cũng có một con chòe than cưng nuôi từ chim con còn mớm bột, đã qua được 5 mùa rất dạn người khi bình thường thì thả rong cho ăn trên tay rồi cho bay tứ tung quanh nhà, vậy mà hắn ta vẫn sợ xe hơi. Chim ta thấy có cái gì hình vuông có 4 chân tròn và cặp mắt to to ... là hắn nhảy lồng lộn như chim bổi, điều lạ là không sợ xe buýt mà chỉ sợ xe cỡ nhỏ như Camry hoặc Mercedes ... vậy mới tức chớ.

Có lúc muốn thuần cho nó dạn xe nên treo bên ngoài nhà cho nó quen dần với cảnh xe cộ, nhưng khi thấy xe chạy qua là nó lại nhảy đùng đùng, chỉ sợ làm hư chú chim yêu nên mình lại thôi.

Mình chợt nghĩ, với những chú chim sợ xe như thế này thì cách tốt nhất là mua một chiếc Mercedes rồi treo chú chim bên cạnh cho quen dần ...... . Trường hợp như bạn thì mua đại chiếc xe tải nặng nào đó để cho chim làm bạn . Hề hề ...

Quyết định vậy đi .

.

Chỉnh sửa lần cuối:

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cứ treo ra chỗ nào nhiều xe qua lại 1 thời gian là nó quen thôi cụ ạ. chim non nuôi lên là vậy đó

choethanmientrung

Thành viên mới
SVC$
0
mình treo chổ nhìu xe qua lại mà vẫn chẳng thấy tiến triển gì ( nhà mình nhĩu xe qua lại mà)

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cứ treo đi bác. vài tháng hoặc lâu hơn là ok hết. cũng như chim bả ko dạn người nuôi lâu thì nó cũng quen đấy thôi..........kiểu như ko biết bơi xuống nước lần đầu sơ vãi viên luôn lâu ngày bơi lặn như cá luôn...............cái này ko gấp được.............kiên trì thì sẽ ok hết.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom