Guest viewing is limited

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là em than nhà mình ra móng dài quá trời, hôm trước em nó đậu trên cầu mà vướng phải móng khó đứng được, nên mình bắt em nó ra cắt bớt móng đi, như vậy có đc không các bạn hây phải làm sao???????? mình mới cắt được 2 ngày thôi, mong lời khuyên của các bạn. Đang đợi tin

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
nếu cắt xong mà bạn ko thấy vấn đề gì thì ko sao rồi. hì hì! khi cắt bạn đưa ngón chân ra ánh sáng để thấy đường máu ko làm phạm gây chảy máu là tốt. Nhưng theo mình ko nên cắt, bắt ra bắt zô làm chim nhát, với lại cắt nhìn ko đẹp, mất thẩm mỹ. bạn có thể dùng cầu mài móng có bán ở các tiệm chim để nó tự mài đẹp hơn, nếu rãnh thì ra mua tờ giấy nhám cắt dán lên cầu. dán 1/2 cầu thôi, dán sao cho chim chỉ mài móng mà phần giấy nhám ko đụng lòng bàn chân là ok, còn cách nữa là cho và aviary có cát, phun nước cho ước cát rồi quăng sâu zô chim xuống bới cũng mòn làm đẹp móng mà ko nhát chim

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu cắt xong mà bạn ko thấy vấn đề gì thì ko sao rồi. hì hì! khi cắt bạn đưa ngón chân ra ánh sáng để thấy đường máu ko làm phạm gây chảy máu là tốt. Nhưng theo mình ko nên cắt, bắt ra bắt zô làm chim nhát, với lại cắt nhìn ko đẹp, mất thẩm mỹ. bạn có thể dùng cầu mài móng có bán ở các tiệm chim để nó tự mài đẹp hơn, nếu rãnh thì ra mua tờ giấy nhám cắt dán lên cầu. dán 1/2 cầu thôi, dán sao cho chim chỉ mài móng mà phần giấy nhám ko đụng lòng bàn chân là ok, còn cách nữa là cho và aviary có cát, phun nước cho ước cát rồi quăng sâu zô chim xuống bới cũng mòn làm đẹp móng mà ko nhát chim
Cám ơn bạn nha, mình mới gặp trường hợp nầy nên cuốn lên không biết làm sao, rất mai là em của mình nuôi từ con lên nên cắt xong em nó cũng không nhát lắm, mình đấu biết có loại cầu mài móng đấu, tại mình để em nó đứng trên cầu nhỏ lâu quá nên móng em nó ra cong lại luôn nên mới cắt, rất mai là em nó không sao. cám ơn bạn nhe.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom