Guest viewing is limited

hoangsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là mình mới dc ông chú cho 1 chú chòe than .nghe ông chú kể lại thì nó đã dc hơn 1 mùa rồi mà ko hót gì hết .đến nay về nhà mình dc 1 tháng rồi vẩn ko thấy em nó hót hít gì cả.chim tương đối đứng lồng.mình cho ăn rất nhiều từ cào cào dế sâu dzán ngày nào cũng có công với cám.sáng 7h30 cũng cho phơi nắng rồi vào tắm nước bình thường nhưng em nó ko hót là ko hót còn ăn thì khỏi phải bàn.cái gì quăng vô cũng ăn.mong các cao nhân chỉ giáo giúp về tình hình con chim này .trước giờ nuôi chim chưa thấy con chim nào là ko bít hót cả.lần đâu tiên thấy 1 con chim kỳ đến như vậy.xin hỏi có phải em nó bị vấn đề về giọng hót ko ?

ductho0206

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng có 1 em nuôi 4 tháng rồi . Ngày đầu tiên mua về có hót chuyện , sang ngày thư 2 đến hôm nay tịt luôn , Chán .

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn nên xem lại cách chăm sóc. Chim lông chim có ôm xác người không? nếu không thì chưa đủ lửa. Cần phơi nắng từ 8h - 9h30 khi nào hả mỏ thì thôi. Còn không hót nữa thì nên phóng sinh đi đừng nuôi chi tốn cám. Có nhiều cách chăm sóc cho lên lửa trong diễn đàn đó bạn tham khảo thêm nhé.

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác thử siêng đi dợt cội xem sao , kiếm mái kẹp vào , ăn uống phơi nắng đầy đủ , cho ăn cám bốc luôn ....xem nó co chơi không , không thì thả nó về thiên nhiên thôi ....

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
Bạn tìm nhà nào quen, mượn chim mái, lấy chim nhà quen kè với với chim mái, chim bạn để xa một mét, bảo đảm chim bạn sẽ hót hoặc sẽ có hành động khác, vài lần là chim ban sẽ hót thôi. Cứ thử đi bạn.

fantom911

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình thì nên nuôi cạnh một em già biết hót cho nó học, nuôi non lên nhiều con nó dở chứng ghê lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom