Guest viewing is limited

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác, con chòe than non nhà em nuôi được khoảng gần 1 tháng hiện đã đứng cầu (khi mua còn nằm ổ) và chân không có vấn đề gì hết!.

Nhưng từ khi đứng cầu được thì 1 ngón bị các ngón khác dẫm lên, em nghĩ nó lẽ liệt hoặc gãy mất, nhờ các bác tư vấn cách khắc phục giùm em!

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác để ý giùm em, cái ngón chân thứ 2 từ trên suống bị bẻ cong vào trong, cả 2 chân đều bị ở vị tría ngón này, xót quá, mong các bác chỉ giáo cho em để em chữa cho em nó! cảm ơn các bác nhiều!

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có bác nào giúp em với, có lẽ e phải làm liêu bó lại chân cho em nó thôi!

Chỉnh sửa lần cuối:

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy bác có bác nào biết không chỉ cách cho em với! em để đến bữa nay mà vẫn chưa nghĩ ra cách nào cho đôi chân em nó lành lại cả! thân

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em post thêm một số hình ảnh chân của em chòe than này:

Mong bác nào biết cách chỉ cho em với, chứ chân nó thế này em xót lăm!

minhtri89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình xem hình và có chút góp ý nhỏ.. bạn làm thử xem sao nha...! nếu thấy ok thì thử không thì thôi nha bạn:
Bạn bắt em nó ra, dùng tay đỡ ngón chân em nó thẳng với các ngón khác rồi thả tay ra xem ngón chân có bị cong trở vào liền không? nếu có thì mình nghĩ bạn nên thử tập cho em nó bám cầu thường và chọn loại cầu to xíu để em nó tập, có thể chim của bạn lúc còn nhỏ, ngón chân còn yếu nằm trong tổ đã bị các ngón khác đạp lên lâu ngày thành tật.

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình xem hình và có chút góp ý nhỏ.. bạn làm thử xem sao nha...! nếu thấy ok thì thử không thì thôi nha bạn:
Bạn bắt em nó ra, dùng tay đỡ ngón chân em nó thẳng với các ngón khác rồi thả tay ra xem ngón chân có bị cong trở vào liền không? nếu có thì mình nghĩ bạn nên thử tập cho em nó bám cầu thường và chọn loại cầu to xíu để em nó tập, có thể chim của bạn lúc còn nhỏ, ngón chân còn yếu nằm trong tổ đã bị các ngón khác đạp lên lâu ngày thành tật.
Cảm ơn bạn, mình đã dùng chỉ khâu cột nhẹ ngón chẹo cùng với ngón giưa của chim rùi, cũng được 1 ngày rùi mình thấy có tín hiệu khả quan, ít nhất ngón út cũng không bị cả bàn chân đè lên nữa, nhưng có lẽ vẫn phải theo dõi tìm thêm cách nào đó để cho em nó lành lạnh nhất có thể, con chòe than này nó thân mình lắm, mình tính thả chứ mà sợ nó không kiếm ăn được, mà để nuôi thì phải có ngoại hình không tật lỗi phải không! Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom