Guest viewing is limited

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngày nghỉ - buổi sáng đầu mùa đông ,sương mù còn mờ mờ ảo ảo,nổi hứng xách con chòe than nhà đi dượt với chim trời.Chòe nhà vừa xong lông nên cũng nhân tiện thử xem củi lửa thế nào.
Mang theo con máy ảnh nhân tiện làm mấy video clip post lên cho anh em diễn đàn cùng thư giãn ,nghe chòe nhà với chòe trời nó đấu khẩu với nhau thế nào.

Clip 1

Clip 2

Lúc đầu là 1 đôi rồi 2 đôi lúc sau đến gần chục chú chòe cả trống cả mái hót râm ran một góc trời,nghe cũng đã cái lỗ tai.

Clip 3

Clip 4

Trận đấu còn nhiều nhưng máy quay đầy mất thẻ nhớ ,nên có được 4 clip,chúc mọi người trên diễn đàn thư giãn vui vẻ.

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ở đâu mà còn nhiều than thế, đấu với chim trời còn gì bằng. Mình cũng rất đam mê chòe than đây. Xin cám ơn đã chia sẽ!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
khoảng 2 năm về trước chỗ nhà mình than cũng không thua gì ở đấy. Cứ treo chim nhà ra là chúng bu đầy, hót ầm ĩ lên, thậm chí hăng quá còn lao vào hiên nhà đá nhau với chim nhà. Nhưng thời gian sau do chim cò có chút giá nên mấy thằng tập chơi bắt để bán kiếm hời, giờ muốn thấy một em than trời cũng ko có. mình khoái nhất là mỗi sáng, khi bình minh chưa thức đã nghe chim trời và chim nhà đấu giọng!

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn ở đâu mà còn nhiều than thế, đấu với chim trời còn gì bằng. Mình cũng rất đam mê chòe than đây. Xin cám ơn đã chia sẽ!
Mình ở Thái Nguyên bạn à.
Mình cũng rất thích tiếng hót chích chòe than ,đặc biệt là than già rừng , than hót ngoài tự nhiên.Nghe phê không tả được.Thi thoảng rảnh rỗi xách con than nhà đi cho nó đấu hót với chim trời cho nó căng cũng đồng thời là mình nghe chim trời hót luôn.

- - - Updated - - -

khoảng 2 năm về trước chỗ nhà mình than cũng không thua gì ở đấy. Cứ treo chim nhà ra là chúng bu đầy, hót ầm ĩ lên, thậm chí hăng quá còn lao vào hiên nhà đá nhau với chim nhà. Nhưng thời gian sau do chim cò có chút giá nên mấy thằng tập chơi bắt để bán kiếm hời, giờ muốn thấy một em than trời cũng ko có. mình khoái nhất là mỗi sáng, khi bình minh chưa thức đã nghe chim trời và chim nhà đấu giọng!
Bẫy chim theo kiểu tận diệt thì mấy mà hết.
Chim hót đấu ngoài tự nhiên thì hay khỏi phải nói rồi.Sáng tinh mơ mà nghe tiếng than già hót veo von trên ngọn tre thì ko gì thú bằng.
Cá nhân mình cũng không thích cái kiểu bẫy vét sạch chim trời vì mục đích buôn bán.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom