Guest viewing is limited

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có con chòe than bắc già rừng,nuôi từ mộc lên.Được gần 3 năm lồng nhưng vẫn nhát kinh.Làm cái video chia sẻ cùng anh em.
Clip hót lúc 6 giờ sáng.
<iframe width="480" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/KnAqsiJj8dw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Clip hót lúc 10 giờ trưa.
<iframe width="480" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/4OQNdxQ2TN4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Mình cũng đang thuần 1 chú Chòe Bắc mới bẫy được, vẫn còn nhát, nhưng mở mỏ cũng khá rồi.

Hôm nay vào đây, mở Clip này của bạn, nó gào lên đáp lại ngay. Đúng y chang giọng này luôn. :D

Cảm ơn bạn đã cho Clip này. Chú chim này của bạn ra giọng dài và hay quá.

Chúc bạn vui.

Thân ái.

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng đang thuần 1 chú Chòe Bắc mới bẫy được, vẫn còn nhát, nhưng mở mỏ cũng khá rồi.

Hôm nay vào đây, mở Clip này của bạn, nó gào lên đáp lại ngay. Đúng y chang giọng này luôn. :D

Cảm ơn bạn đã cho Clip này. Chú chim này của bạn ra giọng dài và hay quá.

Chúc bạn vui.

Thân ái.
Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Thuần chòe than mộc cũng vất vả,có khi còn hơn cả họa mi mộc.Nhưng khi bọn già rừng này mà mở mỏ thì hay thôi rồi.Buổi sáng tinh mơ nghe giọng hót véo von trong trẻo của chòe than tỉnh ngủ luôn.
Giọng này là than rừng chuẩn luôn.Không bị lai tạp các giọng lung tung như kiểu chòe nuôi non lên.

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Thuần chòe than mộc cũng vất vả,có khi còn hơn cả họa mi mộc.Nhưng khi bọn già rừng này mà mở mỏ thì hay thôi rồi.Buổi sáng tinh mơ nghe giọng hót véo von trong trẻo của chòe than tỉnh ngủ luôn.
Giọng này là than rừng chuẩn luôn.Không bị lai tạp các giọng lung tung như kiểu chòe nuôi non lên.

Bạn nói rất đúng.

Chỉ cần nghe giọng, người ta cũng có thể biết chim vùng nào, già trời hay non.

Mình thích bạn.

Thân ái.

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này được cái giọng rất đanh và trong,treo trên cao thì đi trăm mét vẫn nghe rõ.Nó hót át tiếng cả mấy con họa mi ở nhà.Mà con này hót không đứng yên,vừa nhảy vừa hót.Ăn thì ít ,cóng cám bé tí mấy ngày mới hết.Nuôi hơn 2 năm rồi chả thấy nó ốm đau bệnh tật lần nào.Mùa đông trên mình rét thế mà vẫn cho ngủ ngoài trời cả đêm,chả cần trùm áo lồng.
Con này thi thoảng hứng lên hết một câu nó lại đệm tiếng mèo vào.:a01:

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giọng hay đấy, mình đã từng có một em chim con lên nhưng giọng kép, luyến láy hay hơn cả em này nhưng bị sổng khi tắm. Bây giờ tìm mãi cũng k ra em nào có giọng như em đó nữa

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng có e già rừng chân nổi vảy hót ác lắm nhưng chim bổi nhát quá hót thì hay mà cầm lồng nhảy dữ lắm đuôi bị tưa hết,

tuyen2k

Thành viên mới
SVC$
0
Giọng hay đấy, mình đã từng có một em chim con lên nhưng giọng kép, luyến láy hay hơn cả em này nhưng bị sổng khi tắm. Bây giờ tìm mãi cũng k ra em nào có giọng như em đó nữa
Cảm ơn bạn
Cứ tìm có duyên là lại gặp em khác hay hơn em cũ mà.

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
bây giờ chỗ em chẳng còn bóng dáng hay giọng của em than nào nữa.có nghe được thì cũng là của nhà hàng xóm.đợt trước thì nhiều nhưng bọn bẫy nó về bẫy hết rùi.giống than lại máu chiến bẫy dễ

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bây giờ chỗ em chẳng còn bóng dáng hay giọng của em than nào nữa.có nghe được thì cũng là của nhà hàng xóm.đợt trước thì nhiều nhưng bọn bẫy nó về bẫy hết rùi.giống than lại máu chiến bẫy dễ
Khu nhà mình cũng còn đâu,có chăng là thi thoảng có em xổng ở nhà nào ra hoặc lạc đâu về thôi.

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
thế thì bẫy ngay.có chim xổng hoặc lạc về thì thu phục ngay bác à.chỗ e thì chẳng thấy.ngày trước nhiều đến vụ em còn bắt được 4-5 tổ cơ.bây giờ khó khăn.muốn kiếm chú than mồi giá ngon ngon mà cũng khó

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Clip chòe nhà đấu với chòe trời 30-03-2013 ( quay lúc sáng sớm nên ít tạp âm xen vào)
Clip 1

Clip 2 chất lượng HD 720 ,hơi nặng tí:a36:

Chúc cả nhà vui vẻ .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thế thì bẫy ngay.có chim xổng hoặc lạc về thì thu phục ngay bác à.chỗ e thì chẳng thấy.ngày trước nhiều đến vụ em còn bắt được 4-5 tổ cơ.bây giờ khó khăn.muốn kiếm chú than mồi giá ngon ngon mà cũng khó
Chim mộc với chim con thì nhiều nhưng vấn đề ở chỗ là bắt cho vào lồng thuần hóa nó và để nó chịu mở mồm mới quan trọng.Giống chòe than này còn khó thuần hơn cả họa mi.

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Clip hót đấu dài 22 phút ,rất ít tạp âm.Tuy nhiên quay hôm trời mưa gió nên thi thoảng có tí tiếng gió lục bục vào.Giọng chòe già rừng nên thích hợp cho bọn chòe con học giọng.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=NVi8kz2xiT8&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Chúc các bác vui vẻ.

tuyen2k

Thành viên mới
SVC$
0
Topic chòe có vẻ trầm lắng thật.
Không gì hay bằng tiếng chích chòe than buổi sáng mùa hè.

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đang thuần thêm một em than mộc già rừng nữa ,khi nào nó chịu mở mồm sẽ làm cái video clip up lên forum góp vui cùng các bạn yêu tiếng hót của loài chim đồng quê này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom