Guest viewing is limited

thiennhan789

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có nuôi 1 con than chuyền lên, đến hôm nay vừa mới xong lông, chỉ mỗi tội mắc phải tật xấu chung của chòe Than là lộn mèo !
nhưng xin được nói rõ là nó ko có lộn mèo trong lồng nhiều mà nó chuyên gia lộn mèo từ cầu trong lồng tắm xuống dưới nước !
cũng có lộn từ cầu xuống dưới đáy lồng trong lồng chính nhưng rất ít ! chỉ khi nào hoàng sợ thì mới vậy thui !
ai biết cách nào để trị được tật lộn cầu trong lồng tắm làm ơn chỉ giúp em ! thanks rất nhiệu !
còn ko thgi2 chắc em phải " xích " em nó lại trong 6 tháng hay 1 nam gì đó quá ! thanks !

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn, chim than con nào đã lộn rồi, thì nó sẽ luôn luôn lộn, không có cách nào trị được đâu bạn àh, quan trọng là bạn thích thì bạn nên nuôi nó, chứ việc nó lộn mình không thấy sao cả, nhà mình đa số là than lộn, mà kệ nó, quan trọng là đút nó ăn, để tay gải đầu nó được, và thậm chí còn nuôi thả được, nên mình vẫn thích thôi, hót và đá tốt là ok rồi bạn àh

cuonghin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc nó bị hoảng quá, lâu ngày sinh ra tật. Chú Chào Mào mình lúc hoảng sợ cũng ngoái nhưng kệ che áo lồng rồi h thuần hơn thì ko thấy ngoái nữa. Hồi vào trong Quảng Ngãi thấy có chú than cau nhỏ xíu nhốt trong cái lồng to đùng nó cứ đứng lộn vèo cái. Nhìn cũng hay hay nhưng nói thật chẳng khoái nắm !

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Chòe than non dễ bị lộn do chú ta lên chuyền, cần không gian để vận động còn bạn nuôi để trong lồng, chú ta 0 có không gian vận động nên dễ bị lộn, nếu phát hiện sớm, bạn nên gắn thêm cầu phụ để chú ấy chuyền sẽ quên lộn thôi, minh đã thử làm và đã thành công. Còn đối với chú đã bị mãn tính rồi thì hết thuốc chữa. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom