Guest viewing is limited

vngladiator

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nuôi 1 chú bổi được khoảng 1 tháng, lúc mới bắt về đầu còn nguyên nhưng do chủ quan nên giờ em nó bị sứt 1 tí, mấy bác có kinh nghiệm chỉ dùm em mùa sau thay lông chỗ sứt đó có mọc lông lại không vậy, em tính bỏ em nó vào lồng khuyên cho bớt nhảy nhưng lại sợ chật hẹp tội em nó với lại chú than của em tuy bổi nhưng rất dữ và hót rất lớn, sợ bỏ vào lồng nhỏ chú lại không hót nữa thì chán, mấy bác cho em chút ý kiến để nuôi em nó hiệu quả hơn nha, thanks !

hoshinihon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn thử mua thuốc desaxilin viên màu tím hình lục giác ý vế giã nhỏ rồi pha với nước bôi lên chỗ chim bị thươngvai ba lần nó sẽ lành nhanh thôi. về nuôi than bổi mình cũng có kinh nghiệm qua 3-4 chu rồi. mình thuần chúng bằng cách, khi mới bẫy về là mình cho chung tập ăn cám ngay, và chỉ cho ăn sâu vào buổi sáng và buổi tối thôi nhưng s6o1 lương sâu rất ít, do vậy khả năng chú than bi đói nhưng không chết đươc đâu. nhưng bù lại nó nhảy rất ít và chim hơi gầy nhưng sẽ sớm lây lại phong độ ngay thôi mà. à mà mình cung hay bắt cào cào nữa khi đói mình đưa cào cào la nó phi suống sơi ngay do vậy chung cung mau dan hơn một chút.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
:a18:phải kiêng nhẫn bạn ơi .mới một tháng thì chưa dạn được đâu.:a06: bạn nên trùm áo lồng, chỉ hé một chút và treo ở nơi có người qua lại (không treo quá cao hoặc quá thấp,khoảng 2.5m tình từ mặt đất là tốt nhất) để chim quen dần với mội trương xung quanh.:a30:cho chim tắm thường xuyên ,cho chim ăn nhiều cào cào, trứng kiến, sâu sẽ giúp cho phần lông trên đầu mọc lại thôi.thân

hangdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn phải trùm áo lồng lại,thời gian đầu nếu có chim mái thì hở áo lồng chim trống 1 lỗ nhỏ hình chữ A và kè sát lồng mái vào,thức ăn và nước thì lấy đồ bỏ vào chứ đừng thò tay vào làm chim sợ,dc 1 thời gian thì mở chữ A lớn dần,sau đó thì mở áo lồng nửa lồng,công việc cứ từ từ,chú ý với bạn 1 điều nữa là nuôi than bổi rất dễ gây nản nhưng khi đã thuần rồi thì có giá trị vô cùng,chúc bạn thuần dc chú than theo ý thích

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom