Guest viewing is limited

dthinh

Thành viên mới
SVC$
0
Xin các anh em hướng dẫn giúp, tình hình là mình có con than, mùa trước nó hót sổng nhiều, thay lông sang mùa 2 cứng lông rồi mà ko thấy hót sổng gì hết, chỉ hót chuyện thôi. Chim mình thì treo lên đứng lồng, còn cầm lồng thì chim chao. Mình vẫn cho ăn cào cào hàng ngày + sâu tươi trong hủ để sẳn. Tắm táp đầy đủ luôn, chim mình đi dợt cội lần nào.

Mong các anh em có kinh nghiệm chỉ giúp mình với. Thanks

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào bạn,

Theo mình cách chăm của bạn thế là quá ổn. Tuy nhiên với choè than, từ lúc thay lông xong để hót sổng cũng mất khá nhiều thời gian. Hơn nữa nếu bạn ở ngoài Bắc thì choè than mùa này lại càng khó hót sổng do thời tiết lạnh. Trong một năm, choè than chơi khá ít thời gian do thời tiết lạnh, do thay lông...Chính vì thế bạn cứ chăm em nó đều tay như bạn đang chăm thì sợ gì em nó không hót sổng. Nếu bạn có thời gian mang đi dợt nữa thì em nó sẽ nhanh lên lửa lại thui.

Đôi lời chia sẻ. Chúc bạn có nhiều em chim hay!

dthinh

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bạn,

Theo mình cách chăm của bạn thế là quá ổn. Tuy nhiên với choè than, từ lúc thay lông xong để hót sổng cũng mất khá nhiều thời gian. Hơn nữa nếu bạn ở ngoài Bắc thì choè than mùa này lại càng khó hót sổng do thời tiết lạnh. Trong một năm, choè than chơi khá ít thời gian do thời tiết lạnh, do thay lông...Chính vì thế bạn cứ chăm em nó đều tay như bạn đang chăm thì sợ gì em nó không hót sổng. Nếu bạn có thời gian mang đi dợt nữa thì em nó sẽ nhanh lên lửa lại thui.

Đôi lời chia sẻ. Chúc bạn có nhiều em chim hay!

Cám ơn bạn đã chia sẻ. Mình thì ở trong nam bạn ơi, đôi lúc nghe nó hót chuyện hoài mà ko thấy hót sổng tiếng nào riết rồi bực mình nên lên đây hỏi thăm vậy. Nhà có mỗi con than chắc nó ko sung, theo bạn mình có cần kiếm cho nó 1 con vợ để kích nó hót ko?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom