Guest viewing is limited

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào các anh em cũng mới chơi than nên chưa hiểu nhiều mong anh em giúp đỡ, Em có một em than chuyền mới được một mùa hót sổng rất lớn, khi kè chim lạ lại múa rất đẹp nhưng gặp chim già rừng lại xù như cục bông cho em hỏi chim em là chim hót múa hay chim đá vậy anh

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
chòe than kiếm 1 con hó múa xòe đúng chuẩn rất khó. con nào cũng có thể hót xòe nhưng hót xòe dc bao lâu. vì loại này rất háo đá. nếu nuôi căng lửa quá nó cũng xù đòi đá. mà yếu lửa cũng đòi đá. chòe than thì con nào cũng hót cũng đá. quan trọng là hót thế nào và đá thế nào. con của bạn nếu chơi chim hót thì mang treo xa. để cho nó hót đấu. đừng kè gần nó xù, chụp đá thành thói quen

thân

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
tránh cho chim đá tay người ,cứ tập em nó chơi với người 1 thời gian thì chim không có nước chơi bền được..gặp chim khác thì được 1 tý rồi tịt luôn vì do thói quen chơi 1 mình rồi..bạn nên trùm lồng cho chim nghe tiếng chim trời qua clip,hoặc có cội thì đem đi dợt, kẹp từ từ thôi,những ngày đầu chỉ cho nó đứng từ xa..đừng cái đùng kè vô liền ,chim bạn là chim tơ không nhanh như vậy được đâu

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không phải cứ kè chim vào xoè đuôi ra gọi là hót múa đâu, than con nào căng (thậm chí k căng) khi kè chim đa số đề xoè đuôi, rướn cổ, đó là phản xạ đặc trưng của loài này khi gặp mái hoặc đối thủ.
Hót Múa Xoè cũng phân chia ra đẳng cấp, có những con chơi một mình hoặc để xa chim thì Hót Múa Xoè nhưng khi kè chim lại xù, hoặc gặp chim già rừng, giọng gắt là xù, những con này nết dữ, rất khó chơi.

zatama

Thành viên mới
SVC$
0
pan oi chi la chim hot o nha thoi dau da gi nhung con nay. neu la chim da thi thay con no gau it nhat thi no ve ve may cai thi thi con ` con cua? chu thi xu long thoi . toi khuyen dung mang di da nua hai chim lam

tronganh_tn90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
k nên cho đấu cùng chim già bạn à.dễ hư chim lắm.nuôi thêm 1 năm lồng nữa cho em nó cứng rắn thêm đi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom