Guest viewing is limited

alpha1810

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao e lửa mái của em thấy nó hay nằm dưới sàn của aviary. có phải là hiện tượng bị kẹt trứng không ah, hay là do em nó mập quá. 3 tháng rồi mà đến nay em nó vẫn chưa chịu làm tổ. thường ngày em vẫn cho ăn trứng kiến sâu nhỏ và dế. nhưng mấy hôm nay em cho vào thì thấy nó ăn ít hơn mọi hôm. Bác nào có kinh nhgiệm nuôi sinh sản xin chỉ giáo ah. em chân thành cảm ơn.

canhdong

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: chòe lửa mái hay nằm dưới sàn aviary...

chắc là kẹt trứng rồi. Bạn nên bắt em nó ra lồng phủ áo lồng ăn uống đầy đủ để em nó đẻ được trứng kẹt ra

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0

em mái này có thể đang bị kẹt trứng đó bạn,bạn chịu khó tưới nước ấm xuống nền của AV đảm bảo lúc nào nền Av cũng ẩm,tẩm bổ cho em nó thêm gián đất và giun đất nhé.

giangmylc009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình cũng có một em đang bị kẹt trứng, hiện tượng ban đầu cũng nằm dười đáy chuồng sau đó thì rất ít bay nhảy trong khi em mái này đã đẻ được hai trứng trong ổ, mình đã bắt ra và cho uống canxi dạng nước thì ngày hôm sau đã đẻ được một trứng nhưng sau đó thì đã bị cúm chân không còn bay nhảy gì được nữa nhưng vẫn ăn uống bình thường.

Mình nghĩ bạn nên bắt ra và tẩm bổ em ấy, nếu để vậy em trứng cứ đạp mái hoài thì em mái cũng chết trước khi bị kẹt trứng.

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0

Nếu mà em mái bị kẹt trứng thật thì cách mà mình hay làm như vầy...Bắt em nó ra cho uống 1 ít canxi dạng nước và chút nước mật ong...Sau đó bạn tìm cái khăn nhúng nước ấm rồi bỏ em nó và cái khăn vào lồng tre...Trùm áo lồng lại khoãng 15 phút sau là nó tĩnh ngay....Có người bạn chĩ mình làm vậy và lần nào chim mái cũng qua được...Chúc bạn may mắn nhé !

alpha1810

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cảm ơn các bác đã truyền đạt chút ít kinh nghiệm.e sẽ thử xem thế nào.

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0

Anh em đã ghép Chòe Lửa sinh sản thì sẽ bị tình trạng như thế hehe....Cách đây 1 tháng mình cũng có 1 cặp như thế tình trạng em nó rất nguy kịch: đầu thì chúi xuống đất, đuôi thì chỏng lên trời, miệng thì thở hỗn hễn. Trong đầu mình suy nghĩ chắc em này không qua khỏi con trăng này đâu hehe......Sau đó mình làm thao cách này: mình bắt em nó ra bỏ vào lồng tre và lấy khăn nhúng ước hoặc tưới nước lên bố lồng cho đều và cho ăn giun rồi trùm áo lồng lại thì khoản 1h sau em nó tự đẻ ra 1 trứng non (vỏ trứng mêm)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom