Guest viewing is limited

VOTUONGVYBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các Bác ơi con lửa của em căn lắm . Sao con Lửa của em 02 hôm nay nó lười hót quá , Lông lại xù nữa. Nó mới có rụng có 02 lông cách ah, họng còn đen ngòm . Em không biết nó bị sao nữa các Bác chỉ bảo em với.

Darkman

Thành viên mới
SVC$
0
Họng đen thì chắc còn căng lắm, hay tại nó sung quá nên ko hót nữa? Bạn có cho nó ăn sâu khô kô đấy? Nếu có thì theo mình là cắt đi. Hình như vẫn chưa phải mùa thay lông đâu.

VOTUONGVYBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Lửa của mình không ăn xâu , chỉ ăn cào cào, chứng kiến, điu điu, gián đất thôi, Mùa này Ở Đaklak là mùa thay Lông rồi bạn ah. Mình cũng có 02 chú đang thay lông mà .

jack1981

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Lửa của mình không ăn xâu , chỉ ăn cào cào, chứng kiến, điu điu, gián đất thôi, Mùa này Ở Đaklak là mùa thay Lông rồi bạn ah. Mình cũng có 02 chú đang thay lông mà .

Chim còn lửa thì không có chuyện thay lông đâu bạn. Mà thay lông và ít hót chỉ khi nào chim vào độ thay lông chính thức (Nghĩa là chúng rụng lông đều và đang ra lông lác đác). Chim đột nhiên ít hót và co rúm lại xù lông thì bạn nên xem lại chế độ ăn của chúng và xem phân có gì khác thường không để có giải pháp thích hợp.
Hôm nào rảnh giao lưu nha. Mình cũng ở BMT

VOTUONGVYBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn jack1981 nhiều he. Con lửa của mình nó ra lông đầu trắng lún phún rùi. tự nhiên nó lười hót 2 hôm nay .Đem cem khác đến thì cứ đòi đá không ah.
Nếu bạn rảnh thì xuống trường Anh Lương Ở gần câu cá đồng quê ý . Mình cũng hay ghé ở đó chơi lắm. Ở đấy anh em chơi vui và lịch sự lắm.Thân

jack1981

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn jack1981 nhiều he. Con lửa của mình nó ra lông đầu trắng lún phún rùi. tự nhiên nó lười hót 2 hôm nay .Đem cem khác đến thì cứ đòi đá không ah.
Nếu bạn rảnh thì xuống trường Anh Lương Ở gần câu cá đồng quê ý . Mình cũng hay ghé ở đó chơi lắm. Ở đấy anh em chơi vui và lịch sự lắm.Thân

Bạn tên gì? Mình tên Tuấn. Cũng lâu lâu ghé chỗ bác Lương uống cafe nghe chim hót và xem chim của mấy bác ở đó. Mình ít mang chim theo vì ko có ai ngồi cầm lồng. Hôm nào chim thay lông xong giao lưu nhé!!

quang_busadco_vt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn thử thay đổi khẩu phần thức ăn của chim xem sao. Có thể chim của bạn căng quá nên không chịu hót đó. Cho ăn thêm trứng kiến, cào cào để giảm lửa xuống nhé! Chúc chú chim của bạn mau hót.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom