Guest viewing is limited

chuotem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mọi ngươì cho mình hỏi sao con chòe lưả của mình suốt ngày hót chuyện,lâu lâu lại hót sổng...(CL của mình mơí vưà thay lông mùa đầu tiên,lông đuôi mới dài được 9cm)cho mình hỏi nó có vấn đề gì không?và làm cách nào để nó hót sổng?anh em chu bác help em...

chuotem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không ai trả lời giúp mình thế nhỉ?mọi người xem thử CL của em có tương lai không?

aoanhtg

Thành viên mới
SVC$
0
chào chuotem.có thể cl của bạn chưa xong long đâu,vì như bạn nói đuôi mới 9cm là chưa xong lông.mà nếu như đã xong lông thì cũng phải hơn một tháng chim mới có lửa.còn hót như hiện nay là dấu hiệu chim sung sức,cố thúc mồi tươi nhiều để kéo dài đuôi tối đa của nó rồi bạn sẻ có chú chim như ý.chúc bạn vui.

chuotem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bạn...hy vọng mình sẽ có được chú CL vip hê hê

phuongmobile990

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình như bạn nói là em nó được đầy đủ dinh dưỡng nên thay lông không bị mất sức nên chim hót chuyện. Cố gắng nuôi sao cho đủ đuôi ít nhất là bằng đuôi cũ tốt nữa thì được dài hơn. và xông giai đoạn thay lông chuyển sang giai đoạn ủ lông để bộ lông được cứng cáp đẹp và có độ bền của bộ lông. sau đó là giai đoạn vào lửa và tập dợt thường xuyên để có được một chú chim hay. Chúc bạn thành công.

quocanh_td

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ráng chờ e nó thêm tầm 1tháng nữa đi bác! xong lông rồi e nó lên lủa là sẽ kêu la tối ngày ấy mà! :)
bây giờ là lúc cần nhiều trứng kiến + cào cào để duôi ra đủ! xong lông rui` đi dợt mấy cữ là bạn thấy chú chim mình khác liền àh!
Vài lời chia sẽ cùng bác!!
Thân

chuotem

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình như bạn nói là em nó được đầy đủ dinh dưỡng nên thay lông không bị mất sức nên chim hót chuyện. Cố gắng nuôi sao cho đủ đuôi ít nhất là bằng đuôi cũ tốt nữa thì được dài hơn. và xông giai đoạn thay lông chuyển sang giai đoạn ủ lông để bộ lông được cứng cáp đẹp và có độ bền của bộ lông. sau đó là giai đoạn vào lửa và tập dợt thường xuyên để có được một chú chim hay. Chúc bạn thành công.
Bạn ơi...em chim của mình mới thay lông mùa đầu tiên,nên mình chưa biết là đuôi của em nó sẽ dài tối đa là bao nhiêu?nhưng mình nghe người ta nói là đuôi chim dài bao nhiêu là theo gen của cha mẹ...hiện nay mình đang cho em nó uống thuốc bổ của người (loại DANBINAVIT) không biết có ảnh hưởng gì không? mọi người cho mình xin ý kiến với

vantinh2684

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn ơi, bây giờ là mùa lạnh thì chim hót ít cũng phải thôi + chim đang thay lông như vậy đâu đã đủ lực mà hót đc, bạn cố gắng chăm sóc cho tắm táp và bồi dưỡng mồi tươi, che áo lồng vào khoảng 1 tháng đợi hửng nắng là chim hót điếc tai mà.Chúc chim mau hót.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom