Guest viewing is limited

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chòe đất của mình anh em cho ý kiến nha !
Mình quay chỉ đoạn ngắn thôi nhưng vì có dính những âm thanh không hay nên mình thay vào bằng một đoạn nhạc mong anh em thông cảm và cho nhận xét về em nó cảm ơn!!!

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/K_QeJFG3lPg&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

và nửa nè đoạn này có tiếng nhưng hơi nhỏ do quay ngoài trời

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/eVt7lm9zkWs&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào người sinh cùng ngày!

Con chim của bạn chơi tốt quá, tuy nhiên lông hơi dày và nết nhảy lồng không tốt phải không? Mình thấy bộ đuôi xước nhiều quá, con này phải nên tắm thường rồi, hihihi.

Xì pam vài dòng cùng bạn.

Chúc vui!

Thân.

huệ_biển

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
choè đất của Anh đúng là tuyệt vời, hình như con này là con chuyền phải không anh " vì em thấy còn hủ đựng cào cào" hi....

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
choè đất của Anh đúng là tuyệt vời, hình như con này là con chuyền phải không anh " vì em thấy còn hủ đựng cào cào" hi....

Chào Bạn huệ_biển !
Em này không phải chuyền đâu bạn ơi mà em nó là chim con nuôi lên đã được bốn mùa rồi , hiện giờ thì em nó mới vừa xong lông . hiện nhà mình còn một em bổi nữa , em bổi này thì mới hai mùa thôi nhưng hiện giờ thì em nó đang thay lông . Thân!!!

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ồ !!! ZIPPO chim của bác trân ngoạn thật là tuyệt vời cháu củng không biết nói gì về chim bác nhửng ý cháu muốn nói đã bị bác chip nói hết rồi ạ !!! hình như chim của bác bay đuôi bị chụp vào lồng phải không ạ !! cháu thấy đuôi nó lúc xoè ra bị tưa và có một số chổ bị hư ! sao bác không chịu bắt nó ra nhổ bỏ nhửng lông hư và bác thường xuyên tắm nhé !! bác
THÂN BÁC Ạ !!!

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thân chào!!!
Em đất này của mình ngày nào cũng tắm cả nó tắm dử lắm ,đuôi của em nó không bị hư hay gãy đâu mà chỉ bị tưa tưa một ít thôi là do khi chim sẻ bám vào lồng thì em ấy chụp đá nên hơi tưa một chút , nhưng một lát sau là em nó rỉa sửa là đều đẹp lại thôi . Cảm ơn anh em đã quan tâm!!!
Thân!!!

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Bạn huệ_biển !
Em này không phải chuyền đâu bạn ơi mà em nó là chim con nuôi lên đã được bốn mùa rồi , hiện giờ thì em nó mới vừa xong lông . hiện nhà mình còn một em bổi nữa , em bổi này thì mới hai mùa thôi nhưng hiện giờ thì em nó đang thay lông . Thân!!!
pro ah choè đất có nhiều giọng ko ah e chưa dc nghe đất rừng hót bao giờ vì ngoài bắc k có, đất trên diễn đàn e chỉ đc nghe nó hót sổng e cũng có một e đang thay lông nói gió giống choè than nhưng có nhũng giọng khác biệt thanks

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
pro ah choè đất có nhiều giọng ko ah e chưa dc nghe đất rừng hót bao giờ vì ngoài bắc k có, đất trên diễn đàn e chỉ đc nghe nó hót sổng e cũng có một e đang thay lông nói gió giống choè than nhưng có nhũng giọng khác biệt thanks

Chào Bạn khuyen&dat !!!
Chim chích choè đất thì cũng tuỳ con ,có con hót nhiều giọng nhưng có con hót ít giọng nhiều khi chỉ một giọng thôi ( VD : mình thường nói đùa là " Em Muốn Đi Về Quê " ),
Chòe đất mà hót thuần giọng rừng thì nghe chán lắm , giọng không hay đâu . đất hót giọng rừng mình thường nói đùa là hót " Tò Tí Te ...". Nuôi choè đất mà học được giọng chòe than thì OK . cho nên khi nuôi chim đất con thì người ta thường cho nó học giọng choè than là như vậy. Vài lời góp ý không biết đúng hay sai mong anh em nào rành về choè đất chỉ giáo thêm. Cảm ơn!
Thân !!!

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
e nè của bác hót hay e mê đất lém, mùa này cố gắng mới đưa đc 2e về nuôi cảm giác hơi lo vì giá choè đất khá cao 500k/em, hữu nghị cũng 450k. ổ đó có 5 e bắt vẫn còn lông măng yếu e của e gần die còn mấy e kia hoá kiếp sau đó k lâu, thời gian đầu vất vả với e đó lém cả ngày chỉ măm đươc dăm con sâu. e lo và thương e đất của mình cũng may cho măm thit bò e ý gio bay tứ tung trong phòng của e rùi. E ý đang tập mổ măm sâu suôt ngày e ý đang cố gắng dc như e của bác.
E mới tập nuôi đất cảm thấy yêu quý nó quá trời kính mong bác TRẦN NGOẠN chia sẻ cho e những kiến thức giúp chú đất khoẻ như Redbulle
EM XIN CẢM ƠN

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom