Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
em nó được 1 mùa rồi , tự nhiên đợt này thal lông tiếp . Nhìn hơi sơ xác , các bác xem giùm có triển vọng không để mình còn nuôi tiếp .

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nhìn thì thấy cái mỏ không đc đẹp cho lắm.mà có gì thì.chuyển hộ khẩu em nó sang nhà mình cũng đc

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
mình nhìn thì thấy cái mỏ không đc đẹp cho lắm.mà có gì thì.chuyển hộ khẩu em nó sang nhà mình cũng đc
Hihi chuyển hộ khẩu cho bạn chỉ sợ nản rủi lại cho về nơi sx thôi , buôi em nó hơn năm mà mới nghe hót lớ được mấy lần , còn chỉ hót gió thôi .
Thấy mọi người bảo chơi dất bổi gian nan lắn nên ham hố thôi .
Mỏ em nó chụp ngoài nắng không hiểu sao lại như vậy , up tấm khác cho thật tí :

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này chắc để đi đá thui bạn à.mà mình cũng thích nuôi bổi lắm nhưng chòe đất này thì chịu.có gì sai sót bỏ qua nhé THÂN!

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn!!!
Mình xin nhận xét con chim bạn nhé
Đất bổi của bạn...mới 1 mùa mà đã đứng lồng cho chụp hình thế này rồi thì hay quá...nhà mình có 2 3 em...em bèo nhất là 3 mùa..mà thấy người cứ nhảy tưng tưng. nhưng ko *** đầu
Đất bổi mà nuôi hót...thì cơ hội chỉ khoảng 10% thôi bác..ăn thua số hên của bác nữa....nhưng bác cứ kiên nhẫn....và một ngày nào nó hót...chịu ra hình....ra giọng thì không làm bạn thật vọng đâu..
Thân!!!!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chú chim này đẹp đấy...cần phải nuôi đều tay sẽ thành công...lúc nào ra đủ giọng...ra hình...đã lắm...tôi tin bạn sẽ được toại nguyện

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
nuôi đất bổi rất khó để hót.nên hầu hết đất người ta chỉ nuôi từ con.còn đất bổi thì nuôi từ khi còn mép.hoặc những chú vừa ra ràng,càng non tỉ lệ thành công càng cao.chim càng già càng dễ chết

phamduytu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim chú Nghĩa nuôi xấu quá, lông xơ xác. Thả đi để anh ra bãy lại đem về anh nuôi

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
bổi này nuôi được mấy mùa rồi bạn? hót hét gì chưa? mình cũng có 1 e bổi mới bắt cũng dạn rồi nhưng chưa thấy hót gió gì hết cũng bùn

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim chú Nghĩa nuôi xấu quá, lông xơ xác. Thả đi để anh ra bãy lại đem về anh nuôi
anh T tính lất khoen bẫy đất ah :)

bổi này nuôi được mấy mùa rồi bạn? hót hét gì chưa? mình cũng có 1 e bổi mới bắt cũng dạn rồi nhưng chưa thấy hót gió gì hết cũng bùn
Con này tính ra nuôi được khaongr 1nam rưỡi rồi , thay lông 1 lần ,Chỉ thấy hót gió khi treo nơi thật yên tĩnh không có người hay xe cộ qua lại thôi , còn hót xổng 1 vài tiếng thì mình có thấy vài lần thôi .

Chào bạn!!!
Mình xin nhận xét con chim bạn nhé
Đất bổi của bạn...mới 1 mùa mà đã đứng lồng cho chụp hình thế này rồi thì hay quá...nhà mình có 2 3 em...em bèo nhất là 3 mùa..mà thấy người cứ nhảy tưng tưng. nhưng ko *** đầu
Đất bổi mà nuôi hót...thì cơ hội chỉ khoảng 10% thôi bác..ăn thua số hên của bác nữa....nhưng bác cứ kiên nhẫn....và một ngày nào nó hót...chịu ra hình....ra giọng thì không làm bạn thật vọng đâu..

Mình nuôi hơn năm vậy mà em nó vẫn chưa chơi tính ra cung gọi là kiên nhẫn rồi nhỉ :) , được cái em nó khá dạn , chỉ chao khi cầm lồng thôi , có thể thò tay vào chọc em nó được , mình rất thích cái điệu nhảy lên xuống cầu của em nó , rất nhẹ nhàng và linh hoạt , đánh đuôi nhiều ,có khi bay trên không 1 hồi rồi mới hạ cánh .
Thân!!!!

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
chăm tốt siêng đi cội thì sẽ thấy chim khác ngay thôi bạn ơi !!!! con đất cao cầu rộng háng quá ...he he

chiptrang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn ! lúc bạn mua e nó về , cánh còn mầu nâu cánh gián ko bạn ? tại mình nghe nói như vậy nhanh thuần hơn vì chim còn non ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom