Guest viewing is limited

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này của mình 2 mùa lồng chim non lên hót múa ra hình, chơi cội tốt. Khá siêng hót, hót khi nào tắt đèn đi ngủ thì thôi. Có điều em nó lần đầu nuôi nên không biết tập cho nó tắm, chỉ tắm cóng không thôi.
chỉ có clip ở nhà em nó hót không thôi. Hình như mình có duyên với đất thì phải: mùa rồi nuôi 1 em vừa rớt xong lông đem đợt để bàn là hót suốt suốt chơi ra hình nhìn mê luôn. Treo đằng trước nhà bọn ác xong vào cướp mất tiêu luôn. Mùa này mới tuyển 1 em không biết ra sao?
Đây là clip em nó ở nhà hót một mình
<object width="480" height="360">

<embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/6CKcAjlRAVg?version=3&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" width="480" height="360" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></object>

<object width="640" height="360">

<embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/bNtLGTZSXEY?version=3&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" width="640" height="360" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></object>

Em nó hót hay đấy chứ?
Cám ơn mọi anh em đã xem!

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
con nay giống y con nhà mình hót nhìu giọng lớn mà k hay tại k phải giọng rừng, với hót ít múa cánh

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Anh cho chim ăn uống thế nào mà hót siêng thế , em nuôi cho ăn sâu quy mà nó không hót gì hết nản lắm .
Tập tắm thì anh nên tập lúc chim mới ra lông gần đủ thì chim mới biết tắm và siêng tắm . Để lớn mới tập nó sợ lại không tắm .

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh cho chim ăn uống thế nào mà hót siêng thế , em nuôi cho ăn sâu quy mà nó không hót gì hết nản lắm .
Tập tắm thì anh nên tập lúc chim mới ra lông gần đủ thì chim mới biết tắm và siêng tắm . Để lớn mới tập nó sợ lại không tắm .

Đất mình nghĩ đa phần là do chất chim bạn à. Mình cũng nuôi bình thường cám + sâu gạo ít khi cho ăn cào cào lắm. Khi nó về với mình thì nó đã lớn rồi gần thay lông máu nên khó tập cho nó tắm và chỉ tắm cóng không thôi. Mình thấy có nhiều anh nuôi và chăm rất kỹ cào cào siêng suốt nuôi 3 - 4 mùa mà đất vẫn không hót. Mình nghĩ bạn nên tìm em khác nuôi đi, nên tìm chim non đầu mùa chim đầu mùa dễ nuôi, nuôi chim rất dễ lên chim. Giá chim đầu mùa gấp 2-3 chim cuối mùa nhưng chim chât lượng. Mình đa phần là nuôi chim đầu mùa đó bạn.

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi..chim siêng hót hay k là bản chất của chim và độ căng lửa của nó..như kon người chúng ta có người thì mồm nói như tép nhảy có người thì cạy mãi không được 1 từ..bạn nên luyện cho chim nghe thêm file chòe than cho chú ta hết giọng khàn khàn rè rè giọng cơ bản của chòe đất non lên..giọng than cũng giúp cho chòe đất đa dạng về chất giọng lẫn độ vang của mỗi âm..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom