Guest viewing is limited

meoden07

Thành viên mới
SVC$
0
em có nghe ý kiến vài người về phong độ đỉnh cao của chòe than là 3-4 mùa, có đúng như vậy không? có ai biết trả lời giúp, và tối đa đến mùa thứ mấy thì không cón đá được nữa

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Thực sự mà nói chòe đá tối đa dược bao nhiêu mùa thì ko thể đánh giá chính xác được, tùy thuộc vào thể trả chú chim, tùy thuộc vào những cuộc đá, phụ thuộc vào người nuôi và cách chăm ...

3 -4 năm theo mình cũng là cái tối đa cho 1 chú chòe đá vì nó là quy luật đào thải thôi bạn à, dù nó vẫn có thể đá dc nữa nhưng cần phải thải loại để cho những chú chòe khác. đại loại gọi là tuổi nghề ấy, giống như chim mồi cũng thế vài năm phải thay thế chứ ko dùng mãi được,

thanks

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
mùa cho chim đá không có giới hạn bạn à. nếu chim bạn được 7-8 mùa mà vẫn đá tốt thì tiếp tục đá. nói chung tùy thuộc vào phương pháp nuôi của bạn thôi. tuy nhiên chim càng già thì đương nhiên sẽ không linh hoạt bằng mấy chú còn trẻ bạn à. do đó khi cáp đá thì sự thắng thua là do ở người cáp đá. thân

meoden07

Thành viên mới
SVC$
0
mùa cho chim đá không có giới hạn bạn à. nếu chim bạn được 7-8 mùa mà vẫn đá tốt thì tiếp tục đá. nói chung tùy thuộc vào phương pháp nuôi của bạn thôi. tuy nhiên chim càng già thì đương nhiên sẽ không linh hoạt bằng mấy chú còn trẻ bạn à. do đó khi cáp đá thì sự thắng thua là do ở người cáp đá. thân
cám ơn ban đã cho y kiến để mình có thể hoc hoi thêm, xin chân thành trân trọng, thank!!!!!!!

trongqngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho mình hỏi diễn đàn, mình có một chú chòe Than nuôi được 2 mùa rồi, nhưng không biết làm sao mà móng chân của chú Than của mình nói dài quá, khi bỏ vào lồng phóng làm bằng lưới sắt nó nhảy mắc móng hoài, vì nuôi đá nên có cần cắt bớt móng không nửa, Các anh cho em ý kiến để khi ra trường chú đá cho thuận lợi nhất. xin cảm ơn anh em trước.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Bạn không nên cắt mong chim vì làm vậy chim sẽ sợ người.Tốt nhất là bạn cho chim đậu trên 1 cáu cầu to hơn bình thường và có độ nhám khá lớn.Khi chim đậu sẽ tự mài móng và móng sẽ đẹp tự nhiên hơn.

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
Cho mình hỏi diễn đàn, mình có một chú chòe Than nuôi được 2 mùa rồi, nhưng không biết làm sao mà móng chân của chú Than của mình nói dài quá, khi bỏ vào lồng phóng làm bằng lưới sắt nó nhảy mắc móng hoài, vì nuôi đá nên có cần cắt bớt móng không nửa, Các anh cho em ý kiến để khi ra trường chú đá cho thuận lợi nhất. xin cảm ơn anh em trước.

bạn cứ việc bắt chim ra cắt móng bình thường, nhưng bạn phải che mặt lại thì việc chăm sóc chú chim sẽ tốt hơn, chứ không thì chim găpk mặt bạn sẽ bay loạn lên đó. mình thì không theo quan niệm cho chim đứng trên cầu mài móng, vì việc này đòi hởi bạn phải có thời gian thường xuyên theo dõi, nếu bạn lãng quên thì sự việc sẽ tai hại vô cùng. do đó bạn cứ việc bắt ra cắt móng bình thường, còn việc đá chim thì khi ra trường tôt nhất là phải có mỹ nữ kèm theo vì chim chuyền rất hay sợ người, mà ở cội thì khi đá sẽ có rất nhiều người xem, do đó nếu có chim mái thì chú ta sẽ dạn hơn và hăng hơn. khi đá sẽ ít chú ý tới người xem hơn và chim sẽ không vì sợ người mà chạy ẩu. vài lời chia sẽ cùng bạn.thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom