Guest viewing is limited

hanoicvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a22:Các bác cho em thỉnh giáo một chút:

Vấn đề là em có chú Than thuần (TT) , hót hét tốt. E mới bắt về một chú Than chuyền(TC), chú TC cứ kêu đòi ăn liên tục, và đương nhiên là chú TT sẽ cuống lên kiếm sâu kẹp mỏ tìm đường ra để mớm cho chú TC. Hậu quả là chú ít hót hơn,

Các bác cho ý kiến là để như vậy có ảnh hưởng gì đến tương lai của chú TT ko. và cách giải quyết trường hợp này như thế nào. :a09::a20::a22:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
vậy bác nên để cho các chú cách xa nhau ra,ko để thấy mặt nhau.mình thấy hơi lạ tí là giống choè có tính hiếu chiến rất cao sao con chim thuần của bạn nhìn thấy em chuyền đòi ăn lại bắt sâu đòi mớm cho vậy nhi?ko biết có phải em than chuyền này là mái ko?bạn nên che bớt ko cho chúng thấy mặt nhau.giờ là thời điểm chim đang ghép cặp làm tổ,chắc con thuần nghĩ chú kia là con nó:a43:,vài điều ngu mong bạn thông cảm

hanoicvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bạn góp ý:
- Con TT của em đực 100% (chỉ có 2 màu đen bóng và trắng đúng chỗ quy định hiiii ..... )- còn chuyện nó mới mồi thì em thấy cũng BT, vì như Chào Mào ... Sơn Ca em thấy chũng vẫn chăm sóc chim non dù ko phải con của chúng.
- 2 con của em ko thấy mặt nhau đâu a. chỉ nghe được tiếng của nhau thôi, con TT ko hót nhiều và to như trước khi có chú TC, hiện nay nó chỉ hót rất nhỏ ( vẻ như chỉ dạy cho chú TC ) hơn nữa thấy nó cứ tất bật kẹp sâu ở mỏ để kiếm TC cho ăn nên thấy ái ngại quá . khi cho chú TC ăn no hết kêu thì chú TT mới chịu cho những chú sâu kia vào bụng...

Cảm ơn bác

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom