Guest viewing is limited

MrMaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giúp e với,mấy hôm nay không hiểu sao con chòe than nhà e bị xù lông và phân màu trắng ,ko biết nó đang bị gì,a nào có kinh nghiệp chỉ dùm e cái nha

fly_tomoon

Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
Thành viên BQT
SVC$
0
Triệu chứng hiển nhiên:

Nó bị lạnh đó. Nhớ mặc áo lạnh cho nó nhé bạn. :|

Mình thấy các bác trong đây có thiết kế hệ thống sưởi. Hoặc nếu có thể, bác thử để cây đèn dây đốt chiếu sáng để em í được ấm hơn?

:|

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp nhé.

:a39:

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0
:a21: theo như " sổ hộ khẩu của bạn " thì bạn ở Vinh !
mà tại thời điểm này thì toàn bộ khu vực trung bộ ( có Vinh ) trở ra bắc đang rất lạnh !
vì vậy chú than bạn bị xù lông cũng là một điều hiễn nhiên thôi ( người mình còn xù nữa mà :a01: ) !
còn phân trắng thì ( hầu như ) các loài choè đều đi phân trắng và khô mà !
bạn nên chú ý đến việc giữ ấm cho nó ! trong diễn đàn có nhiều bài viết phù hợp lắm
http://svcvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=512
bạn cố gắng tham khảo nhá !
chúc may mắn !
thân !:a14:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hầu các loại chim ở miền Bắc đang cư chú ở các vùng lân cận , vì năm nay mùa đông và thời tiết thay đổi thất thường nên chúng phải cư chú ở những cái sân thượng, mái tôn bị mẻ, trên những cây cột điện, và trong rừng, vì chúng rủ nhau đi tránh rét, cái chuyện con chích choè than của bạn MrMaster bị xù lông là những cái chim dễ chết về mùa lạnh này, và chim đi phân trắng là những chú chim ăn mồi ăn động vật khác cũng có chất nhầy màu trắng này, có thể cô đặc lại và mang cho cá ăn được, cách tốt nhất cho chim được giữ ấm trong những ngày vui noel này là rất cần thiết, vì qua mùa Đông là đến mùa Xuân ,hầu hết các loại sẽ về tổ cũ của nó và sẽ cất tiếng hót mừng xuân
cách giữ ấm cho chim:
-che áo lồng vào lúc trời sầm tối
-phơi nắng để giữ nhiệt độ trong lồng
- cho ăn đồ tươi nhiều vào

Hãy giữ ấm cho chim và mùa xuân là mùa mới nên em chúc các anh có những chú chim tuyệt vời
thân càrốt

giang1710

Thành viên mới
SVC$
0
Choe Con Bị Xù Lông

Em nó vẫn ăn uống bình thường mũi hok bị chảy nước phân ăn thức ăn tưới cung bình thường cho ăn cám thi phân có vẻ hơi khô . mấy hum bão về chỗ em ơ hok bị ảnh hưởng lắm nhưng trời hok có nắng mấy nên hok cho em nó tắm năng đc hum nào có năng la em cho em nó tắm năng tám nước ngay trong khoảng 30' từ 8-10h sáng. ma hok hiểu sao em nó lông cứ bị xù ra em đang nuôi 2 em trước có 1 em bị thôi nhưng 2 hum nay thấy em kia cũng có hiện tượng trên .em mới nuôi chim mong anh Chip và các bác chỉ giao em xin chân thành cảm ơn

winxp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chòe than xù lông

_ chim đã xông lông đầy đủ, không biết tại sao bây giờ chim xù lông không hót nữa ... Anh em cho cho biết lý do không? Thanks Anh Em nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom