Guest viewing is limited

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Tân gia được AE cty thửng đâu bên trại dưới Tiền Giang lên tặng giữ nhà.
2,5 tháng tuổi nặng 7kg

Em này xoáy hình lông chim, ăn cháo nấu với rau xanh, 1 ngày 2 quả vịt lộn bể. AE thấy khẩu phần vậy đủ cho chó con phát triển không?

<object style="height: 344px; width: 425px;">

<embed src="http://www.youtube.com/v/Ysx8W49HbUY" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always" width="425" height="344"></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
cám ơn bạn chia sẻ hình ảnh rất thú vị

Cent có ít kinh nghiệm và ý kiến cùng bác

Đây là chú chó lai Thái Lan .

Giống chó Thái Da nhăn , lông nhung này thịnh hành ở Thái Lan khoảng thời gian năm 2003 , đến năm 2009 thì người Thái chuyển sang giống lông sợi thô và dài hơn , ít nhăn hơn ...gần với chó PQ VN mình

ở TP hiện còn ít người nuôi.

Cent có nuôi giống chó này nên chia sẻ với bác ít kinh nghiêm nuôi dưỡng.

Nhìn mặt cu này khá hiền , nhưng bản chất rất hung dữ ...có thể cắn chết một chó khác với thể trọng tương đương.

Rất thông mình và gần như là con chó biết phục và trung thành với chủ...xưng đáng là một thành viên của gia đình và đặc biệt trẻ em...nếu khong huấn liuện từ nhỏ có thể sẽ đố kị với vật nuôi khác

Ăn tạp và tăng cân rất nhanh , mỗi ngày có thể tăng từ 200 -500g/ một ngày

Khẩu phần tốt nhất gồm cơm ( tinh bột và chất cacbonhydrat) + đạm ( thịt ,cá ,trứng ,sửa)....

Chú ý : thức ăn kị lỏng bỏng , quá nhiều nước ...nên ăn khô hoặc sệch

Ngày ăn nhiều lần ,mỗi lần vừa bụng và thèm ăn vào buổi ăn tiếp theo . ngày ăn 3-5 lần

tốt nhất nên cột một chó khách gần máng ăn của nó ...nó sẻ ăn rất nhiều.

Tăng cường Canxi tối đa với giống chó này , vì khung xương khá lớn và bụng luôn no ảnh hưởng đến độ thẳng của sống lưng , và gây chứng quằn xương sống ...nếu chó khó hấp thụ canxi qua thức ăn bạn nên bổ xung bằng viên nén ( pet can)

Nếu thiếu dinh dưỡng chó có thể bị rụng truị lông gần như bị nấm

Chó kị ẩm , dễ sinh nấm gây rụng lông rất phiền phức vì điều trị lâu ngày

Vài tháng nên chịch thuốc 1 liều ( nội ngoại kí sinh trùng ) diệt ve ở ngoài da và sán ở trong ca thể )

Khi trưởng thành với chó đực có thể vượt 30kg ở tuổi thứ 2

thân
Centimet

Tuổi khoảng 10-12 năm

Chỉnh sửa lần cuối:

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Cám ơn Cent nhiều nhé. Sẽ chăm tốt em này để giữ nhà

centimet

Đắc nhân tâm...
SVC$
0
à quên ...khi chó ăn thức ăn như cá biển có biểu hiện dùng chân gảy thường thì chó này dị ứng với thức ăn biển hoăc thịt bò ...nên ngừng ngay có thể gây chó rụng lông

Một số loại cám có chứa hương hoặc thịt bò cũng nên tránh .

Không ăn gia vị như hành , tiêu tỏi ớt...v.v ảnh hưởng đến khướu giác và vị giác tuyệt vời của giống chó này

thân
Centimet

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Upload ảnh của em thứ 2. Em này lông dài hơn, chân to hơn, xoáy kiếm, mõm đen, tai to hơn, mình dài hơn nên cảm giác lùn hơn. ACE và Cent cho ý kiến xem tương lai em này nhé.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Đẹp quá anh Linh ơi. Xoáy Thái, tướng tá giống này thì không còn gì phải bàn, riêng con này thì mặt rất sắc và sáng, tương lai lắm đây.
Về khẩu phần ăn thì anh nên tăng lên cho phong phú hơn, giảm trứng lộn lại vì dễ làm chó tiêu chảy, rất nguy hiểm ở tuổi này mắc phải.
Tốt nhất 1 tuần 2 quả trứng và 1 viên Canxi bổ sung, tăng chất xơ và vitamin qua rau anh nhé.

Thân

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Đẹp quá anh Linh ơi. Xoáy Thái, tướng tá giống này thì không còn gì phải bàn, riêng con này thì mặt rất sắc và sáng, tương lai lắm đây.
Về khẩu phần ăn thì anh nên tăng lên cho phong phú hơn, giảm trứng lộn lại vì dễ làm chó tiêu chảy, rất nguy hiểm ở tuổi này mắc phải.
Tốt nhất 1 tuần 2 quả trứng và 1 viên Canxi bổ sung, tăng chất xơ và vitamin qua rau anh nhé.

Thân

Hi Chip,
Em này bạn mình tuyển chờ mất 2 tháng, ông bảo ko phải Thái rặc vì Thái rặc hiền queo, em này bố Thái mẹ PQ khôn hơn (nghe bảo vậy, nuôi giữ nhà nên con nào ngầu và khôn là được).
Em đầu tiên vẫn ở nhà mình, ban đầu thấy mặt nó hiền tưởng ngu nhưng thật ra là nó lì, phải dùng kỉ luật sắt bợp mỗi khi *** bây giờ trừng mắt là nó biết. Ăn không hết cơm bảo ăn ngay nó hình như hiểu đến quất sạch :) Em thứ 2 cùng bầy nhưng thấy chân to hơn, dài lưng hơn, thấp hơn nhưng khôn hơn. Em thứ 1 lì, không biết có khôn ko.

Hôm mang em thứ 2 về thả ra chơi em đầu bị xe máy tông toác da đầu, sợ quá mang em thứ 2 đi nhờ anh bạn nuôi giúp. Xoa dầu 1 lúc, nó bỏ ăn luôn, vác xương đến tận mõm chỉ ăn tí thịt, hôm nay lại chạy như giặc và tập đào đất rồi. Lúc về nhà có vái ông Táo nên ông đỡ cho chứ 2 con nhỏ chạy xe như giặc tông ngang thẳng vào bụng mà con chó ko sao.

Ở nhà dư cái gì là nấu cho nó, ngày ko có gì thì đập trứng lộn, rau muống. Mấy hôm nay nhờ vợ hầm xương cho cu con nên bao nhiêu xương thịt cho nó hết. Thức ăn khô cho pet bây giờ nó chê rồi.

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
3 tháng 10 ngày, mới tăng thêm khẩu phần 200gr phổi/1ngày trông ngầu hơn chút :)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom