Guest viewing is limited

maithanhvan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tôi thấy các bạn hướng dẫn chọn choè than họng đen thì siêng hót. Tôi muốn hỏi, họng như thế nào là đen, có phải là màu đen thực sự không. Mong các bạn giúp đỡ để tôi mua được Choè than hót hay. TKS

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Chắc bạn nhầm " họng đen " với mỏ mỏng rồi . Họng den là chứng tỏ chim đăng có lửa nhưng chưa phải căng hết cở , nếu bạn muốn mua chim siếng hót thì nên lựa những em nào mỏ mỏng thì mới siêng hót đc , nhưng muốn hay thì phải nghe mới hay , chứ siêng hót mà giọng bèo thì ko nên mua hih . Chúc bạn có 1 chú chim hay

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Tôi thấy các bạn hướng dẫn chọn choè than họng đen thì siêng hót. Tôi muốn hỏi, họng như thế nào là đen, có phải là màu đen thực sự không. Mong các bạn giúp đỡ để tôi mua được Choè than hót hay. TKS
chào bạn. bạn muốn có em siêng hót và hot hay kô phải tìm em họng đen đâu , nếu em nào họng đen rồi thì em đó đang ngậm lửa ( chim đang sung) và có thể hót suót ngày với nhièu bản giao hưởng , chứ họng đen kô phải là siêng hót , bạn kô tin nếu mua về 1 em họng đen , chơi và hôm nếu chế độ ăn , uống của bạn kô đảm bảo họng em trắng ra à

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng là nuôi chích choè thật là khó khăn lắm các sư huynh à, nuôi mà không đủ dinh dưỡng là em nó xuống lửa lẹ lắm, mình phải chăm sóc từng li từng tí một đó, ai đã có kinh nghiệm nuôi chim thì sẽ biết nỗi khổ của những người nuôi chim mà bị tuột lửa đó, mình cũng đã bị nhiều lần lắm rồi đó, chim họng đen là chim đang sung đó, nếu như bạn không chăm sốc kỹ thì chú chim của bạn không được như ý đâu, chúc các bạn một ngày tốt lành

nhandzo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn phơi nắng con chim cho nó há mồm ra,rồi nhìn kĩ vào trong,nếu chim có lửa thì lưỡi nó sẽ đen và phía trên cũng đen..Con chim nào mà đỉnh lửa thì nhìn vào trong họng nó chỉ thấy toàn 1 màu đen thôi,nuôi 1 chú than mà để đến đỉnh lửa khó lắm..Bạn cứ nuôi với chế độ ăn đều đặn,tắm rửa và phơi nắng đầy đủ,siêng xách chim đi dợt thì chim sẽ mau vô lửa hơn.
Thân!

kameroko1310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có ít mẹo nuôi chim than góp vui cùng mọi người
tôi không biết các bạn chăm sóc chim như thế nào nhưng tôi có 1 cách mà tôi vần làm từ lâu nay là
khi có chim bổi ta thả vào 1 lồng to cao 1,5m dài,rộng 0,8m có mái che mưa nắng
để gần chỗ ta hay đi lại
cho vào đó đầy đủ thức ăn( thức ăn ở đây tôi nói là cám ba vì +sâu)
sau đó thả chim vào rồi treo bên cạnh 1 lồng choè đã thuần
sau 3 ngày các bạn chộn cơm nguội+bột ngô+bột cá khô lẫn với cám ba vì
thỉnh thoảng cắt 1,2 con giun đất (cho số lượng vừa đủ ăn hết trong 1 ngày)cứ thế sau 1 tuần thì chim ăn được cám ngô+bột cá khô+cơm
những ngày tiếp theo bạn xiên cào cào vào 1 que nhỏ dài khoảng 30cm để nhử cho chim lại ăn (nhử trước khi cho thức ăn ) nếu chim sợ quá thì thôi.
bạn cứ nhử như vậy trước khi cho ăn và lúc chập choạng tối
(LƯU Ý LÀ TRONG THỜI GIAN ĐÓ THƯỜNG XUYÊN TREO LỒNG CHÒE THUẦN BÊN CẠNH)
SAU

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom