Guest viewing is limited

thetanan

Thành viên mới
SVC$
0
Mình nuôi cá bằng nước máy PH lúc nào cũng 8.5-9. Cá bột đem về hoặc mới tách xong thì mình chỉnh Ph từ từ vài ngày cho PH bằng với nước máy chi cục. Sau giai đoạn đó là nuôi tới lúc xuát (size 8). Ph như vậy ko biết có ảnh hưởng gì đến quá trình nuôi cá ko? Cá nuôi từ nhỏ thì thấy ăn uống bình thường. Còn cá size to đem về thì ăn ít thấy rõ. Mong mọi người cho ý kiến dùm. Thx

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Mình nuôi cá bằng nước máy PH lúc nào cũng 8.5-9. Cá bột đem về hoặc mới tách xong thì mình chỉnh Ph từ từ vài ngày cho PH bằng với nước máy chi cục. Sau giai đoạn đó là nuôi tới lúc xuát (size 8). Ph như vậy ko biết có ảnh hưởng gì đến quá trình nuôi cá ko? Cá nuôi từ nhỏ thì thấy ăn uống bình thường. Còn cá size to đem về thì ăn ít thấy rõ. Mong mọi người cho ý kiến dùm. Thx

Nuôi cá dĩa PH cao cá ít bệnh, tuy nhiên với mức đó thì cao quá.

PH cao làm cho cá phát triển không đẹp, cờ không cao, đuôi không dài và căng (đuôi kim), mình không dày.

Chúng ăn uống bình thường (theo bạn) là nhu cầu ăn để sống, còn nuôi cho mau lớn, đẹp thì là chuyện khác....

(Bạn ở Tân An, rất tiện giao lưu với anh em, vòng vòng chỉ có mấy vị nuôi cá dĩa. Bạn nên đến trực tiếp tham quannghen)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom