Guest viewing is limited

phungnd

Thành viên mới
SVC$
0
Mình được cho em Chào Mào này không rõ nó là loại chào mào gì nữa, cũng khá thuần vì nuôi từ bé, đang thay lông. Ngực nó trắng hết, đuôi trắng 1 nửa

:a36:

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: CHo mình hỏi em này là chào mào gì?

Chào bạn,

Đây chỉ là Chào Mào non thôi, chưa trổ tách đỏ. Hình dáng khá đẹp, mào cao, nhưng hơi nhỏ con, chào mào phân biệt vùng miền thông qua chất giọng. Nhìn chú này khá lanh lợi, hi vọng thay lông xong, khi trổ tách đỏ sẽ trở nên hay. Chào mào này nên có chim thầy hay, sẽ học được giọng tốt. Thân

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0

CM má đỏ đýt đỏ đấy, loại nhìu người đang chơi bjo nè. Bạn chịu khó tìm hiểu cách chăm e nó cho tốt. Chúc có chú chim hay.

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0

e này là trống rồi!bạn học hỏi thêm kinh nghiệm để chăm sóc chú tốt hơn nhé!

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0

e này là trống rồi!bạn học hỏi thêm kinh nghiệm để chăm sóc chú tốt hơn nhé!
hic sao moi người nhìn cm là biết trống mái liền , có cách gì chỉ mình với

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0

hic sao moi người nhìn cm là biết trống mái liền , có cách gì chỉ mình với
cái này thì mỗi người có cách nhận biết riêng ,nhưng theo mình thì đối với 1 chú má trắng cách nhận biết là : cái má trắng phải to và kéo dài về sau! tướng lanh lẹ,gốc mào dày và mào dựng đứng,mau miệng hay kêu rã rích. như vậy khả năng chim trống là cao hơn! còn nếu chim mí đỏ thì cách nhận biết đơn giản là qua giọng hót thôi! ( nhưng đôi lúc có những chú mái hót giọng trống rất chuẩn ,nhưng hiếm gặp ,nhưng chúng vẫn có giọng đặc trưng của mái là wits tu hiu) :a01: !

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0

cái này thì mỗi người có cách nhận biết riêng ,nhưng theo mình thì đối với 1 chú má trắng cách nhận biết là : cái má trắng phải to và kéo dài về sau! tướng lanh lẹ,gốc mào dày và mào dựng đứng,mau miệng hay kêu rã rích. như vậy khả năng chim trống là cao hơn! còn nếu chim mí đỏ thì cách nhận biết đơn giản là qua giọng hót thôi! ( nhưng đôi lúc có những chú mái hót giọng trống rất chuẩn ,nhưng hiếm gặp ,nhưng chúng vẫn có giọng đặc trưng của mái là wits tu hiu) :a01: !

cái vụ này chắc là gay hoặc omo nhỉ hihi vì gà trống còn đẻ ra trứng cơ mà:a21:

---------- Post added at 11:07 PM ---------- Previous post was at 10:58 PM ----------

em này nhìn khách quan là trống rồi cái này chỉ là cảm nhận. chắc chú này ham tắm rủa lắm đây . ko biết là do bạn phungnd chăm tắm hay em nó tự xử trong cái hu lớn kia nhi hihi chim đang non bạn nên cho em nó ép giọng luôn đi. thay cầu nhỏ hơn cho em nó đậu chứ cái cầu đó to quá. Nếu có điều kiện bạn nên cho em nó qua lông tre vì chim con hay phá lồng và sợ vớ vẩn lắm cái lông đó rất dể lấy đi móng chân của em nó .thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom