Guest viewing is limited

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện nay ở nhà cậu em mình ở quê đang có 1 ổ chim cu gáy đang ấp.Lứa chim trước mình đã bắt chim con ,bố mẹ chúng bỏ đi 1 time giờ lại quay lại đẻ trứng và đang ấp.Mình muốn hỏi làm thế nào để bắt được cả chim bố mẹ nữa hả các bạn?giúp mình với vì mình thấy chim trống gáy cũng ác lắm,hình như là giọng còi pha ......

baolam_bo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện nay ở nhà cậu em mình ở quê đang có 1 ổ chim cu gáy đang ấp.Lứa chim trước mình đã bắt chim con ,bố mẹ chúng bỏ đi 1 time giờ lại quay lại đẻ trứng và đang ấp.Mình muốn hỏi làm thế nào để bắt được cả chim bố mẹ nữa hả các bạn?giúp mình với vì mình thấy chim trống gáy cũng ác lắm,hình như là giọng còi pha ......
chào bạn.mình cũng là người đam mê chim cu gáy và đi bắt ổ chim non nhiều rồi nhưng theo mình thì bạn nên bắt chắc chim con thôi,tha cho chim bố mẹ vì đem về ko nuôi như chim bổi đc đâu,bởi đem về thì nó sẽ bỏ con,để cho nó ngoài thiên nhiên sinh sản lần khác nữa.bạn nên theo dõi xem chim non mọc đã đủ lông ống chưa rồi bắt chứ đừng bắt non quá ko nuôi được lại mang tội.nuôi chim cu non dễ lắm bạn à

songtutay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim cu nó nhác lắm, thấy khả nghi là biến liền khó mà dùng con nó để bẩy nó

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thứ 1 : ko thể dùng chim con để bẫy gáy bố mẹ vì gáy có khả năng đành lòng đứt đoạn , sẵn sàng bỏ con !
Thứ 2 : bắt trong đêm cũng khó vì khẽ nghe thấy tiếng động trong đêm là gáy đã tung mình lên rồi !
Thứ 3 : bạn có thể bắt trong đêm bằng cách tung cả tấm lưới trùm lên cây hoặc lên tổ cũng đc , miễn là hành sự ko gây ra tiếng động !
Thứ 4 : cũng giống y hệt bạn baolam_bo nói , cu gáy sẽ ko nuôi con trong lồng giống các loài chim khác và bạn nên để bố mẹ nó ở với mẹ thiên nhiên ( bảo tồn để sau này còn có gáy mà chơi bạn ạ )
Có 4 điều để nói với bạn thôi ah :a45:

hiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các bạn đã góp ý,mình xin nghe theo lời khuyên của các bạn....thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom