Guest viewing is limited

duc_ngan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là em có một em họa mi cũng khá siêng hót sáng nào cũng hót nhung hót rất ngắn em có mở file mái xùy nhung cũng không khá hơn chỉ được tí có phải là con chim dở ko:a33:

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
có thể chim bạn là chim mộc lên cũng chỉ ra giọng ngắn và cộc.chim non rừng ( bánh tẻ ) cũng vậy.bạn cứ nuôi đi,cần có time nữa.qua mùa thay lông rồi chim sẽ khá lên ngay thôi.thời gian đầu chim còn sợ và hoảng lên đi gọng ngắn là bình thường !

mvhao_ns

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng mới tậu một chú mi,ban đầu giọng của chú cũng ngắn như mi của bạn vậy,nhưng qua vài lần thử thách với những chú mi có giọng hót dài cũng bắt chước theo nên giờ cũng khá rồi,tuy mới mua được 1 tháng nhưng giờ mi của minh cũng rất hay hót và đã thêm được vài kiểu hót mới,giọng hót kéo dài.bạn cũng nên thử xem.

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì cứ yên tâm,chim đã ở rừng rồi thì ko thể có 1 giọng đc,mà HM là loài học giọng rất nhanh,ban đầu mộc về còn hoảng lên ko dám ra giọng,chỉ ra cái giọng quen nhất của nó ( có con ngắn hay dài ) giọng ngày chủ yếu để đáp lại tiếng mái mà thôi,nếu mộc về mà đc kèm bởi 1 em mái thuộc,và hay thì mái sẽ thúc chú mộc thể hiện mà lúc đấy ra giọng chính các bạn cũng bất ngờ,vậy lên ko có điều j lo lắng lắm cả
Nếu bạn mua ngay thuộc rồi hoặc là thuần dở thì may ra còn hót dài và tốt đc 1 chút.còn đã là mộc thì đừng áp đặt nó phải hót tốt ngay những tháng ngày đầu,đa số chim phải qua 1 mùa lông trong lồng thì may ra mới tạm ổn.chim nào cũng thế thôi,nếu có 1 em mái thuộc và hay thúc thì nhanh lên và hay hơn hẳn,nếu thuộc nâu năm rồi thì ít cần mái thúc hơn nhưng có vẫn tốt,đối với loài HM thì mái cũng rất quan trọng

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng mới nua 1 Em Mi mộc , Nó hót chuyện thì nhiều giọng & đảo giọng nhưng sổng lên chỉ có 1 Giong kẹc kẹc & 1 giong gọi mái đơn điệu Khi nghe thấy tiếng con Mi thuộc của mình cất giọng . Các Bạn bảo liệu có tương lai gi ko , Em nó đang thay lông , Mộc này nhát quá mặt mũi nát bét . Mình ngồi ở hàng Chim rình thấy Em này bắt riêng lồng Chủ quán bảo là mặt mũi nát quá nhưng mình thấy chuyện nhiều nên bắt vì cũng có 1 Em mái tương đối .Các Bác xem nên ốp như thế nào để có tác dụng cao nhất :a01::a01:

van cong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a10::a44::a32:con mi của bạn vẫn non[bánh tẻ] nên thế đấy.cứ nuôi đi.nhớ là phải có cả five mi đực hót nữa để nó học giọng nữa nha.cần thêm em mi mái.mở five không ăn thua đâu.có chim mái thì nó mới trổ thêm tài mà
:a03::a36::a14:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

duc_ngan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn mọi người đã chỉ giúp bay giờ em nó đã hót thành bài rồi rất nhiều người khen na nhưng ma em bật file mi trông thi nó chỉ kêu tục tục thôi có phải bị đè rồi không em phải làm sao:a36:

hoami_qn

Thành viên mới
SVC$
0
Đó là nó căng nên nó kêu túc túc đó, chúc mừng bạn có e mi hay!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom