Guest viewing is limited

khucnhacvui008

Thành viên mới
SVC$
0
Tình cờ tiểu đệ phát hiện ra trang web này http://www.pheasantcountryhunts.com/ ở tận Mỹ(USA), ở đây họ săn bắn chim trĩ như một thú tiêu khiển. Nhìn hình thì giống như Trĩ cổ đỏ (Pasianus Colchicus) của Việt Nam, không biết có phải là giống Trĩ này ngoài VN mình thì còn sống ở nhiều nước khác trên thế giới nữa phải không ?

truonggianghtv6

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là trĩ đỏ đó bạn à. Không hiểu tại sao họ lại săn bắn 1 loại chim quý như vậy nhỉ.?

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hizz hix , nhìn những cảnh tượng thật kinh khủng , thế này thì con cháu đời sau của họ sẽ chả còn được chiêm ngưõng những kiệt tác của thiên nhiên nữa ,.. Mà họ săn bắt nhiều như thế để làm jì nhỉ , đơn giản là giải trí hử ???

cadeau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay quả trứng trỉ đỏ đầu tiên đã đẻ tại nhà mình.mời anh em xem ảnh,ảnh mình mới chụp chiều nay .anh em nào co kinh nghiêm cho minh xim ý kiến (tỉ lệ nở) cám ơn anh em nhiều

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
chào cadeau
nhìn bộ sưu tập này của bác khủng quá.nhìn mấy chú công thích wa.mấy chú công này là giống gì vậy?bác có thể cho em hỏi nền đất đổ bao nhiêu phân vậy?bác có thể chia sẻ cho em 1 chút ít kinh nghiệm đc ko?em cảm ơn.thân

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Hizz hix , nhìn những cảnh tượng thật kinh khủng , thế này thì con cháu đời sau của họ sẽ chả còn được chiêm ngưõng những kiệt tác của thiên nhiên nữa ,.. Mà họ săn bắt nhiều như thế để làm jì nhỉ , đơn giản là giải trí hử ???

Đúng là họ chỉ săn bắn để làm thú giải trí là mục đích chính nhưng con cháu họ về sau vẫn còn được chiêm ngưỡng những kiệt tác của thiên nhiên, vì sao các bạn biết không? Không giống như ở VN ta ai muốn bắt thì bắt, chim lớn, chim đực, chim cái, chim con, trứng đều bắt hết và bắt bất cứ lúc nào thời gian nào, ở Mỹ người ta giới hạn thời gian săn bắn chỉ được vài tháng trong năm vào lúc chim con đã trưởng thành (ngoài mùa đẻ của chim) và ai muốn săn bắn phải có bằng (license) săn bắn (thường là đóng một lệ phí chừng $50 và qua một vài lớp học về cách sử dụng súng. Tuỳ theo loại chim thú, thường là chỉ được săn bắn con đực, còn con cái hay con chưa trưởng thành thì không được săn bắn vì để chúng sinh sản cho mùa săn bắn năm sau. Hình như với loại chim như chim trĩ này thì bắn con nào cũng được.
Cái link bạn Khucnhacvui008 post lên là của trại săn bắn thuộc tư nhân nên họ nuôi và cho đẻ sinh sôi loại chim này để cho những ai thích tới săn bắn thì tới nông trại của họ. Phí tổn cho mỗi lần săn bắn khi tới nông trại tư như nông trại này kể cả chổ ngủ là gần $1000 cho mỗi nhóm người từ 6 người trở lên. Chính vì giá tiền và các điều luật về săn bắn mà năm nào nước Mỹ cũng có đầy đủ chim, cá, hươu nai cho những người thích săn bắt mà không làm thiệt hại hay tuyệt chủng giống loài.

dongkj

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chuẩn đấy bác thật là hiểu biết người nước ngoài rất biết bảo tồn mà vẫn thỏa mãn thú vui tiêu khiển các bác ak việt nam nên học tập họ nhiều

nhoc_linhthuan

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn co đàn chim đẹp thế.mình o Đà lạt mê chim trĩ lắm.nhượng lại cho mình 1 cặp nuôi được ko bạn.01656215437.có gì pm cho mình mừng nhe.hihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom