Guest viewing is limited

gada1201

Thành viên mới
SVC$
0
Gà nòi thua nếu nuôi dưỡng lại một thời gian thì nó có đá lại được không? Cám ơn

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
Gà nòi thua nếu nuôi dưỡng lại một thời gian thì nó có đá lại được không? Cám ơn

vấn đề bạn hỏi chưa rõ ràng cho lắm. mong bạn bổ sung thêm cho ae dễ trả lời. bạn hỏi gà nòi đòn hay gà nòi lông???

mình xin trả lời bạn về gà đòn nha:

đối với gà đòn thì phân ra hai laọi thua

thua vớt: là cách chủ cho gà thua chứ thật sự gà chưa chạy, khi thấy gà mình yếu thế mà con kia quá hay biết gà mình sẽ thua nên chủ gà xin thua vớt để dưỡng gà đá lại. nhưng con như thế này thì chưa chạy mà chỉ thua đòn thôi nên việc nuôi lại thì không vấn đề gì về sợ bể cả

thua : là con gà bị con kia đá chạy luôn. nếu bị thương ít và không tật lỗi thì nuôi mùa sau đá lại cũng không vấn đề gì cả.

cả hai cách thua trên nếu có nuôi lại đá thì chú ý gà có bị thương về xương không. có nhiều con gà đá xương ác thì gà bị đòn dễ bị rảo xương lắm. khi bị rảo xương thì bình thường không có tật lỗi gì nhưng khi đá đc vài Hồ thì đá không nổi nữa

nếu như gà mình có thế tốt, chân đá hay sắc nhưng gặp đối thủ quá hay dẫn đến gà mình thua thì mùa sau mình hoàn toàn có thể đá lại. ở quê mình có dòng gà độ đầu thì thua là đa số nhưng độ hai thì thắng liên tục. cho nên nếu gà thua độ mà không bị thương tật + thế tốt, chân đá ác thì mùa sau hoàn toàn đá đc

thân
thanhbonsai

phuonghoang84031

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Còn tùy thuộc vào con gà của bạn thua từ hồ thứ bao nhiêu nếu thua trên hồ thứ chín thì nên nuôi lại , thua đã chạy kêu hay chưa . Trường hợp thua theo cách mình bắt lên thì không vấn đề gì còn thua theo kiểu chạy kêu thì bạn phải mất một thời gian khá lâu là khoảng hai năm để nuôi lại em nó . Trong thời gian đó bạn không nên cho em nó đá mặc dù có đá được đi chăng nữa thì vẫn không nên cho đá trong thời gian đó vì như thế gà sẽ rất lâu hồi , nhưng sau thời gian nuôi dù có lâu đến như thế nào đi chăng nữa thì em gà của bạn cũng không thể hồi lại như lúc ban đầu được . Ví dụ thế này nhé gà bạn khi đánh với gà người ta gà bạn bị thua từ hồ thứ bảy . Sau thời gian nuôi dưỡng lại từ đầu như gà tơ , khoảng hai năm sau khi thua trận thì em nó vẫn đá như thường nhưng nếu không được nuôi dưỡng tốt để đá gà người ta thua trong vòng 6 hồ trở lại thì đến hồ thứ bảy gà bạn sẽ chạy vì nhớ lại trận thua lần trước . Vì thế mình khuyên bạn không nên nuôi lại khi gà thua từ hồ thứ chín đổ về . Có tí kinh nghiệm ít ỏi nếu có gì sai sót mong các bậc tiền bối chỉ giáo:a35:

hieuvns

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
gà có đòn độc hiểm gan góc nhưng thua vì lối hoặc vận không may thì nuôi lại vẫn ăn như thường

dangdung

Thành viên mới
SVC$
0
gà cựa thua xỉu , ngã= nuôi ( đá người ta còn ăn 2 - 3 mà sui lọt xỉu , ngã - chứ bị người ta đá từ lúc buông đuôi tới xỉu ,ngã thì = thịt ) , chạy = thịt chắc

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom