Guest viewing is limited

mihottp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có` đi xem 1 chú sơn ca 3,4 mùa rồi đang thay lông ko nghe hót gì hết người ta bán 600k vây giá đó có được ko?mà mua về mình thay lông xong có hót lai ko vây?mới chơi sơn ca nên ko biết gì mong mấy bác giúp đỡ nhe?cám ơn các bạn cho chut kinh nghiệm.

oc mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi tí?

sơn ca thì phải nghe hót bạn ah 600k chứ ko phải 60k đúng ko bạn mua về chim mái thi chỉ có nhìn no thôi chu ko nghe hót vì chim mái ko hot chỉ kêu thôi

haidang_ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình thì bạn nên tìm hiểu kĩ đã, chứ không nghe nó hót gì cả mà cả 600k thì không nên mua vội. Nếu nó đang thay lông mà là chim trống thì cũng phải có biểu hiện gì đó chứ. Mình cũng mới chơi thôi, cũng không biết gì nhiều còn phải học hỏi nhiều ở mọi người!

mihottp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đây là em nó nè các bác xem dùm em trống hay mái nhé?

tiennghia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu là người quen và bạn tin tưởng thì có thể mua được vì theo mình nghĩ nếu là chim mái thì chẳng ai nuôi nó đến 3 mùa đâu, hơn nữa dù chim trống chỉ tàm tạm thôi thì giá như vậy cũng không mắc đâu nhưng nếu là mái thì thà mua mấy con chim cút về rô ti ăn sướng hơn. Đây là chút góp ý của mình. Thân.

hoasac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo hình của bạn chụp thì mình đoán khả năng mái đến 70%. Néu hình rõ hơn thì sẽ chắc chắn

I&SơnCa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình có` đi xem 1 chú sơn ca 3,4 mùa rồi đang thay lông ko nghe hót gì hết người ta bán 600k vây giá đó có được ko?mà mua về mình thay lông xong có hót lai ko vây?mới chơi sơn ca nên ko biết gì mong mấy bác giúp đỡ nhe?cám ơn các bạn cho chut kinh nghiệm.

Thân gửi bạn mihottp.
Theo cá nhân tôi thiết nghĩ "1 chú sơn ca 3,4 mùa" thì chẳng có mấy người bán với giá "600k" (Ngoại trừ trường hợp người thân, bạn bè hoặc họ không thích nữa vì lý do gì đó...). Còn nếu đúng là chim trống, kêu không khàn... thì với giá đó là mua được... Thay lông xong (chim trống) có nhiều em chưa hót ngay đâu bạn...

- The end -

nhật hân phú yên

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn ah! SC nếu có con thay lông vẫn hót nhưng ít hơn và co con không hót. Và lại SC 3,4 mua thì tuyệt vời rồi, nếu như thân quen mà ngườita ban dã khẳng định là hót thì bạn mua về thay lông xong Sc ấm lông sẽ hót trở lại.

chulunhugo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào bạn!
Mình thấy con sơn ca mà bạn hỏi trống hay mái này đang rao bán bên 5giay.
Và có 1 anh nói đó là chim maí!
Mình thì k biết sao nữa! Nếu là trống mà 3,4 mùa thì giá đó là ok!
Chúc bạn may mắn!

Thân,

ken_hoalong

Thành viên mới
SVC$
0
bạn nhìn xem trên đầu sc có dựng lông lên không .nếu có là trống thì nên mua chứ ở hàng mà nghe sc hót thi hơi hiếm mà gặp dc bạn à

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
oài chim ba bốn mùa mà 600k mà chim chống thì bắt ngay lập tức chứ lại không à giờ chim mộc đực giờ đã có giá 8ook rồi vừa bắt con sc phả lại 1 quả dây này chim vụ này thích là bắt thôi đã chơi thì phải chịu thôi thì h mình là gà về sau mình là gà rừng mà hahaahhah có mất tiền mới khôn được anh ạ:a24:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom