Guest viewing is limited

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác có kinh nghiệm cho em hỏi khướu mun vs khướu bạc má con nào hót hay hơn với.em thích khướu bạc má hơn mà tiệm chim lại hết rồi còn khướu mun mà em ko biết có nên mua ko nữa.bác nào có kinh nghiệm thì nói em biết nha.

N

ngaymai1303

Guest
theo mình nghĩ thì lựa chọn số 1 là khứu bạc má.hót nhiều giọng và đẹp

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
mà ngoài đó còn mỗi khướu mun =.=! bây h muốn mua quá tiền bạc lồng cóng chuẩn bị hết rồi.chắc phải đợi hàng về :a33::a33:

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì khướu bạc má và khướu mun con nào hót cũng hay. Tuy nhiên nó cũng phụ thuộc vào từng vùng miền và sở thích mà có những sự lựa chọn khác nhau! Khướu mun ngoài Huế chơi nhiều, mình thấy giọng khướu mun rất đa dạng, giọng hót luyến láy hơn khướu bạc má, có điều vì cả người đen nên không được chuộng lắm. Còn khướu bạc má thì rất nhiều nơi chơi. Vì chúng có ngoại hình tương đối bắt mắt hơn khướu mun và chúng cũng hót được rất nhiều giọng.
Trước kia mình đã nuôi cả 2 loại khướu mun và khướu bạc má. Mình thấy mỗi loại có mỗi cái hay riêng của nó.
Vài lời mạo muội. Có gì sai sót mong anh em góp ý thêm! Thân:a03::a03::a03:

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
vậy h mấy bác xem có nên hốt em mun ko đây cũng máu lắm rồi.chắc hốt luôn con này rồi đợi đợt sau mua con bạc má.

hainamnd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bác có kinh nghiệm cho em hỏi khướu mun vs khướu bạc má con nào hót hay hơn với.em thích khướu bạc má hơn mà tiệm chim lại hết rồi còn khướu mun mà em ko biết có nên mua ko nữa.bác nào có kinh nghiệm thì nói em biết nha.

Khướu mun và khướu bạc má mỗi loại đều có con hay con dở giọng hót cũng gần tương tự như nhau, chỉ có điều khướu bạc má thường hay múa khi hót nhiều hơn khướu mun + má trắng tô điểm trông bắt mắt hơn nên được ưa chuộng nhiều hơn. Bạn nếu có điều kiện thì nuôi cả 2 loại 1 lúc để khám phá thêm về cái hay của mỗi loại rồi sau đó lựa chọn loại có điểm nổi bật hơn là tót nhất bạn à!

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì khướu bạc má đẹp hơn khướu mun bởi màu lông và có cái má trắng,còn khướu mun thì ko đẹp bằng nhưng về giọng hót chắc chắn 1 câu hơn khướu bạc má ,khướu bạc má mồi vs khướu mun mồi thì khướu mun lúc nào cũng hót hay hơn thay đổi nhiều giọng hơn.và hót dai hơn. nên thường nuôi cảnh và nghe hót thì nuôi khướu bạc má đẹp hót cũng đc,còn thường nuôi đi mồi thì thường khướu mun vì nó dai sức hơn,hót cũng khá hơn khướu bạc má
-mình đã từng có 2 con khác nhau cả 2 đều vip nhưng khướu bạc má ít khi qua đc giọng của khướu mun..(nhưng 1 số ít có con vẫn hơn khướu mun)

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
theo mình thì khướu bạc má đẹp hơn khướu mun bởi màu lông và có cái má trắng,còn khướu mun thì ko đẹp bằng nhưng về giọng hót chắc chắn 1 câu hơn khướu bạc má ,khướu bạc má mồi vs khướu mun mồi thì khướu mun lúc nào cũng hót hay hơn thay đổi nhiều giọng hơn.và hót dai hơn. nên thường nuôi cảnh và nghe hót thì nuôi khướu bạc má đẹp hót cũng đc,còn thường nuôi đi mồi thì thường khướu mun vì nó dai sức hơn,hót cũng khá hơn khướu bạc má
-mình đã từng có 2 con khác nhau cả 2 đều vip nhưng khướu bạc má ít khi qua đc giọng của khướu mun..(nhưng 1 số ít có con vẫn hơn khướu mun)

Khứu bạc má và khướn mun, con nào có giọng hay hơn, cần phải coi lại?

Còn chuyện dùng con khướu bạc má trống và con khướu mun làm chim mồi, không có con nào là số 1 đâu.

Nhân đây, tôi kể 1 câu chuyện: ở nhà có 1 con khướu mái bạc má, dùng làm chim mồi, là chim bắt trong rừng chẳng phải nuôi từ chim con? sau nhiều năm nuôi, nó quên lồng và khi mở cửa, nó không bay ra ngoài, thông thường, những con khác sẽ bay và bay mất tiêu luôn? khi cho đi bẫy chim, nó làm việc rất chăm, chỉ ro ro vài tiếng là một lúc sau, có chim bị sụp bẫy, con mái này, ai mua giá bao nhiêu cũng không bán.

Nếu dùng chim nào nuôi để hót hay, thì cần đến xem tận mắt, khi chim hót giọng hay thì thích con nào bắt con đó, không có chuyện con bạc má hay min, mỗi con sẽ có giọng khác nhau, rồi phối hợp vời toàn cảnh của con chim, dáng, màu sắc, bộ lông, tư thế chim .... rồi quyết định mua.

GTèo

Thành viên mới
SVC$
0
Toàn thấy mọi người chỉ chơi mun và bạc má nhỉ ko thấy ai chơi khướu đầu trắng hay còn gọi là bù chao giọng nó cũng hay lắm mà đâu có kém mun và bạc má đâu ^^

Clip bù chao hót :D

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Z8rLbwRjuto?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Z8rLbwRjuto?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom