Guest viewing is limited

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em mới mua đc 1 chú khoen chuyền cũng khá đẹp em nó là khoen trống vì nó hót chuyện đc ( em thấy ) . Nhưng mà cho em hỏi sao nó chép miệng tiếng kêu rất nhỏ và hơi rè ko đc đanh như mấy con già cho lắm có phải những con khoen chuyền tiếng nó là như vậy ko đc to rõ như khoen già phải ko ? sau này tiếng nó có to rõ như mấy con già đc hay ko ? em nuôi 1 con thì phải làm sao cho tiếng nó kêu to rõ , đanh và hay , em hay bậc mấy clip khoen líu cho nó nghe ko biết như thế có ảnh hưởng xấu đến nó ko ( ví dụ nhát và ko dám kêu chẳng hạn ?? )
. Em nghe nói khoen chuyền thì cứ cho nghe thoải mái vì nó là khoen chuyền mà có biết sợ gì đâu , có phải vậy ko mấy bác :D
dạo này ít người nuôi khoen quá chỗ dợt khoen cũng ít :(

Chỉnh sửa lần cuối:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nó còn nhỏ nên không hét to được đâu, khi nào lớn nó sẽ quát to thui. tốt nhất là mang đến tụ dợt. bạn mở clip cũng được nhưng mở nhỏ thui đừng to quá. bạn nuôi khoảng 3 tháng nữa ăn tốt nó sẽ líu thui.
khuyên non nuôi lên để hay thì phải mất một năm.

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
nó còn nhỏ nên không hét to được đâu, khi nào lớn nó sẽ quát to thui. tốt nhất là mang đến tụ dợt. bạn mở clip cũng được nhưng mở nhỏ thui đừng to quá. bạn nuôi khoảng 3 tháng nữa ăn tốt nó sẽ líu thui.
khuyên non nuôi lên để hay thì phải mất một năm.

cám ơn bạn đã trả lời , mình đợi lâu quá . hix . Mình thích khoen lắm mà dạo này phong trào nui khoen ở TPHCM ko đc sôi nổi cho lắm nhiều điểm dợt chim ko có con khoen nào , chỉ 1 số điểm dợt là còn 1 vài chú khoen thôi bạn ah . cho dù có thì cũng bận quá ko đi dợt đc , mình mới mua thêm 1 con khoen già nữa con này giọng đanh to và siêng kêu chắc em nó sẽ bắt chước nhanh thôi , ko biết con khoen chuyền của mình có hay ko mà nó đã hót chuyện đc rồi ( dù là rất nhỏ ) chắc là có tương lai lắm đây :a01:

Tiện thể có ai biết trong TPHCM chỗ nào có khoen ( khoen xẩy bay về sống tập trung ở đó ) thì chỉ mình với , mình thích bẫy khoen lắm mà ko biết ở đâu có

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
theo em biết là gần trường cao đẳng VINHEMPICH và xung quanh THẢO CẦM VIÊN khuyên cũng nhìu lăm
thân
thanhbonsai​

raintruong

Thành viên mới
SVC$
0
bạn qua Quận 10 sân Thống Nhất đường Đào Duy Từ đó.....dợt khoen đó bạn...khoen dữ ko đó...hjhj

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom