Guest viewing is limited

lun1992

Thành viên mới
SVC$
0
Các bro cho e hỏi:
- Chào Mào mộc mới mua về thì bao lâu mới tắm nc' đc ạ...có cần để nó dạn vs đứng lồng thì mới cho tắm k? hay là cho tắm luôn đc ạ...Mới bắt đc 1 ngày về hôm sau e mang cho sang lồng tắm chờ lâu lắm nó vẫn k chịu tắm chỉ đứng trên thành chậu nhìn nhìn thôi ạ :( Các bro chỉ cho e cách cho chào mào tắm vs ạ :((..
- Tiện thể cho e hỏi luôn mộc mới về đã cần cho tắm nắng chưa ạ... Nếu tắm nắng thì mở áo lồng thế nào ạ... Mở hết hay nửa hay thế nào ạ... Hiện tại e đang trùm áo lồng gần như kín treo ở dưới nhà bán hàng, cao = đầu người ạ... E mới tập chơi, đã đọc cũng nhiều tài liệu nhưng rất cần thêm kinh nghiệm của các bậc bro ạ.. Các bro thông cảm vì e hỏi hơi nhiều... :D
- Cảm ơn m.ng đã quan tâm..Thân ái chào quyết thắng !!!!!!!!!!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chào Mào bổi về vào cám xong là có thể bắt đầu tập tắm cho chim , khoảng 7-10 ngày ! chim bổi thường nhát nên cho tập tắm ở nơi vắng vẻ ! có chim nào đã chịu tắm thì cho chim bổi gần sát để nó quan sát con chim đó tắm , bị nước bắn sang sẽ kích thích chim . trước khi tắm nên phơi nắng cho bức , cho sang lồng tắm thì vẩy ít nước lên trên mình chim để kích thích ! chủ yễu vẫn là không gian vắng và tính cho chim yên tâm tắm . Tắm nắng cho chim thì cũng chỗ yên tĩnh , mở hết áo lồng ! nếu chim hoảng quá thì trùm phần nóc và tìm chỗ nắng xuyên chéo buổi sáng , hoặc chiều tắm nắng cho chim . nắng chiều chim mới thì tắm khoảng 30 phút đến 1h là ok !

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--> Mọi thông tin quan trọng thì cụ Đại Linh đã chia sẻ hết rùi. Mình chỉ xin nói rõ thêm một chút để bạn hiểu hơn thôi. Về nước tắm trong khay tắm, với chim bổi, bạn không nên để đầy nước mà để cách mặt khay khoảng 2 phân vì để đầy chim nhìn sẽ hoảng. Nếu bạn đã có con biết tắm rồi thì lấy con đó dạy con bổi còn nếu trong trường hợp chưa có thì như cụ Đại Linh đã nói bạn phơi nắng cho em nó nóng bức khó chịu, rồi cho sang lồng tắm. Bạn đừng vẩy nước vì làm thế chim đã hoảng còn hoảng hơn mà nên dùng bình tưới cây, để vòi ở chế độ phun sương rồi xịt vào em nó như vậy thì em nó sẽ không hoảng và sau vài lần sẽ chịu tắm thôi. Đôi lời mạo muội!
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom