Guest viewing is limited

quanvh

Thành viên mới
SVC$
0
View attachment 5097View attachment 5098View attachment 5096View attachment 5099E mới tậu được chú chim này, khi mới bắt về chắc chủ trước cho ăn kém nên lông nó sơ xác và không được khỏe lắm, e có xem qua một số hình ảnh và được biết đây có khả năng là Đại bàng ưng núi, nhưng không dám khẳng định chắc chắn. Theo kinh nghiệm của em thì chú này chắc khoảng 5-6 tháng tuổi. E đặt tên cho nó là Túc Túc, mỗi lần cho ăn đều gọi tên nó. bjo nó cũng đã quen em và khi cho ăn nó đều nhẩy lên cánh tay đậu (đang huấn luyện)
Hiện tại ngày e cho nó ăn 2 bữa chủ yếu là thịt lạc và thịt bò... (Trước thấy chủ trước còn cho nó ăn cả dế mèn, nhìn chán luôn, khi đó chắc nó đói quá nên phải ăn)
Bác nào có nhiều kinh nghiệm về nuôi dưỡng và huấn luyện loài chim này chỉ giùm e với. sđt của em: 096xxx Thanks các bác nhiều.
View attachment 5093

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

quanvh

Thành viên mới
SVC$
0
He, mình đã tìm hiểu và biết đây là loài diều núi. h tìm các chắm sóc và thức ăn chính của nó thôi. Ko biết loài này có làm falconry tốt ko nhỉ

rock_alonly_90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đừng cho ăn thịt lạc và thịt bò nhá( nó nóng ko tốt cho sk chim đâu) tốt nhất là cho chim ăn cút or chim se sẻ nha. có gì thì email wa mình mình giúp đc gì thì giúp.

quanvh

Thành viên mới
SVC$
0
đừng cho ăn thịt lạc và thịt bò nhá( nó nóng ko tốt cho sk chim đâu) tốt nhất là cho chim ăn cút or chim se sẻ nha. có gì thì email wa mình mình giúp đc gì thì giúp.
Cám ơn bạn rất nhiều nhé. Bạn ở đâu vậy ? cho mình sđt được ko ? (cho lại mail nhé). Bạn biết mua phụ kiện cho nó ở đâu ko ? 1 bộ cho ng mới chơi giá khoảng nhiu ?

rock_alonly_90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở HCM bạn à, có gì wa ya hu
pvrock77
(ko có đưa thông tin cá nhân vào bài viết nha Mod) !!!!!!!

quanvh

Thành viên mới
SVC$
0
Hi, mình bắt được chim nên nuôi chứ có buôn bán đâu mà sợ. :D

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom