Guest viewing is limited

hai883260

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em đang nuôi 1 con CM Huế cũng đc 1 mùa có nhiêu lúc chim đang kéo thì kéo đc âm đầu thì giống như bị tịt ,rồi nó kéo lại,chim to dáng đẹp mà sao giọng hót của em nó nhỏ và yếu quá, các cao thủ chỉ giúp em làm sao để chim kéo giọng to và rõ ràng,chim em nó ít ăn bột bỏ trái cây vào no ăn kinh lắm(chuối , cam,cà chua) nên đi phân toàn lỏng ae chỉ giáo giúp mình!!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

Chim 1 mùa phần lớn hết 80% phải chi là ta có thể thưởng thức lối chơi và giọng hót được rồi!
Nếu chắc chắn vùng miền của con chim, thì khả năng con chim này giọng không phong phú.
Kế là có thể đang tập giọng... bởi các chú chim lở 1 mùa vừa xong lông khả năng đang luyện giọng để hoàn chỉnh trở lại.
Bởi con chim 1 mùa thay lông xong như là lột xác sống lại 1 lần vậy. Cách đơn giản nhất là bạn quay đoạn clip lên thì các bạn khác dễ đánh giá hơn.

Về phần cám bột bạn vào mục "dinh dưỡng thức ăn cho chim Chào Mào" nghiên cứu thử.

Thân mến và chúc bạn may mắn!

Bạch Đề

hai883260

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi nếu chăm sóc tốt theo thời gian giọng em nó có tốt đc không!!

hai883260

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi nếu chăm sóc tốt theo thời gian giọng em nó có tốt đc không!! hay chim nó thế rồi thì nuôi nó vẫn thế?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi câu hỏi của bạn khó trả lời quá!

Vì 1 con chim như vậy với người có kinh nghiệm thì theo thời gian họ nhận biết được nó có phát triển không v.v...
đó là qua sự biểu hiện cũng như trong giọng hót của nó.

Còn chỉ viết trên mạng thì khó trả lời quá bạn à!

thân mến,

Bạch Đề

PS: như đã nói cách duy nhất là bạn thử quay clip nó hót post lên các bạn chơi CM sẻ giúp thêm cho bạn.

hai883260

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em chỉ biết pos hình ko biết post clip mới đau ai biết chi em cái!!Thanks

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom