Guest viewing is limited

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
em củng thích chim sc nhưng chưa biết cách nuôi, đồ ăn thức uống, phân biệt trống mái, và đặ biêt lầách phân biệt chim sc và chim chiền chiện nữa mấy ae có ai rành về loài này xin chỉ em một tay !!! gần đây em cũng thích và có hứng thú nuôi sc rồi mong ace trong 4rum chỉ dẫn dùm em nhanh tí nha!!!!

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn vào chủ đề "Các vấn đền chung về SC" có rất nhiều bài nói về những vấn đề mà bạn hỏi. Thân.

Dao

Thành viên mới
SVC$
0
Sơn ca là chim chiền chiện chớ còn phân biệt gì nữa?????

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
sẻ đồng và sơn ca cũng rất dễ phân biệt ! sẻ đồng thì ngón và móng chân sau ngắn,nếu là chim con thì miệng sẻ đồng không có 3 chấm ( 1 chấm đầu lưỡi,và 2 chấm cuối lưỡi).mình chỉ theo kn của mình thôi! vì hồi còn bé mình hay đi tìm tổ của chúng lắm! cũng bắt nhầm sẻ đồng vể nuôi! lớn lên chúng hót chẹt chẹt chẹt :a01: .....

Bảo Trâm

Thành viên mới
SVC$
0
Thường thì miền biển gọi là sơn ca, còn dân miệt đồng gọi là thăng ca, ở Huế gọi là Bời Lời hoặc chiền chiện. Nhưng chiền chiền là một giống chim khác nhỏ giống sơn ca nhưng đuôi thường nhấp lên nhấp xuống chứ không xuội lơ như Sơn ca

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thường thì miền biển gọi là sơn ca, còn dân miệt đồng gọi là thăng ca, ở Huế gọi là Bời Lời hoặc chiền chiện. Nhưng chiền chiền là một giống chim khác nhỏ giống sơn ca nhưng đuôi thường nhấp lên nhấp xuống chứ không xuội lơ như Sơn ca
Mình mới tập chơi sơn ca mua đc vài con thì rõ ràng ko phải sẻ mía và cũng ko phải dã ca vì móng sau khá dài nhưng mỗi con 1 khác lên ko hiểu chi họ sơn ca nó thế nào.Ra quán mua thì cùng là sơn ca nhưng mỗi con một khác ko khác hình dáng thì khác bộ lông con đen còn vàng còn thì tròn con thì dài,đuôi dài đuôi ngắn.Chả hiểu bắt phải con sơn ca j mà sáng sớm nó hét như con vẹt đang ngủ thấy sock.Chiền chiện thật sự nó là giống j mà mỗi bác tung 1 hình ảnh thậm chí ảnh sơn ca.Mình sẽ sớm sưu tập vài con chiền chiện để xem mặt mũi nó ra làm sao:)

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Nhà đang có con SC bổi, đã biết lên dù, suốt ngày kêu bíp, có khi kêu tiếng đôi bíp bíp, vạch bụng lên thì tím ngắt, nhiều lông, nhưng miệng ko có chấm đen --> ko biết trống mái luôn :(

ChimsơncaHN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà đang có con SC bổi, đã biết lên dù, suốt ngày kêu bíp, có khi kêu tiếng đôi bíp bíp, vạch bụng lên thì tím ngắt, nhiều lông, nhưng miệng ko có chấm đen --> ko biết trống mái luôn :(
Bổi nhiều lông thì chắc là đực rồi nó sợ người và nó nghĩ nó ko an toàn ở đó chưa dám hót thôi.He he cái con kêu như vẹt là trống rồi hum nay mới thấy nó chuyện nó mà là trống thì giọng nó hay hơn con kia nhiều vì nó rất khỏe ,giọng nó rất có nét.Vì ko thích nó do móng chân nó quá dài lên mới cho nó vào cái lồng bé xíu ăn cám bình dân chưa pha chế cho nó ăn chẳng qua ko mún nó chết vậy mà mỗi lần bắt nó thấy nó khỏe hơn cái con hay lên nấm nhiều.Mỗi lần nhìn thấy nó chỉ muốn thả đi hum nay mới thấy mình bất công với nó quá.Mấy con khác nuôi vài ngày là nghe nó hót chuyện rồi còn con này nó nhát lên ko dám ho he.Vậy là ko phải thả nó đi rồi^^.Sắp tới lại có thêm chiền chiện nữa lúc đầu định nuôi 1 con cho vui thế mà số lượng nó cứ tăng dần:a02:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom