Guest viewing is limited

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em đang rồi rít tiềm vẹt ngực đỏ con mà ko có!Lúc đang thi thì có mà sao mua đc!Giờ thi xong thì sạch sành sanh kiếm miết ko ra!Anh em cho em biết bây giờ còn vẹt non ko để em con hi vọng!Nếu mà bây giờ đã qua mùa rồi thì em ko mất công đợi kiếm nuôi yểng!:a17:

caosucoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tớ tưởng trong Pleiku có nhiều lắm chứ nhỉ? T nghĩ là vẫn còn đấy. Nhưng hiếm thui

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cũng chả biết nữa!Nghe nói vẹt cũng phân bố ở vùng miền trung!Nhưng mà kiếm ko ra!Sáo 100k,cưỡng 170k,vẹt chưa biết!Mình cũng nghĩ là còn vì trong tài liệu người ta ghi mùa sinh sản của vẹt là từ tháng 3-->tháng 7 mà!Híc!Run quá!ko biết có còn ko nửa!Mình gửi mấy người trong huyện hết rồi!Nhưng vẫn chưa nghe thông tin gì tiến triển hết!

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời đất,trên đó mắc dữ vậy,ở TP thì làm sao mà mua dc,phải lên mấy vùng xa xa gần rừng kiếm người chuyên đi bẫy chim,đặt họ đi bắt thôi chứ sao

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy anh ơi!Giờ còn vẹt con ko?Em vừa lên tiệm chim có con vẹt tự ăn đc!Lông lá đầy đủ ngực chưa đỏ!mỏ cam cam người ta kêu 250k!Em tính mua nhưng mắc quá!Híc híc!mấy anh cho em hỏi giờ còn vẹt non ko để em đợi!

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy anh ơi!Giờ còn vẹt con ko?Em vừa lên tiệm chim có con vẹt tự ăn đc!Lông lá đầy đủ ngực chưa đỏ!mỏ cam cam người ta kêu 250k!Em tính mua nhưng mắc quá!Híc híc!mấy anh cho em hỏi giờ còn vẹt non ko để em đợi!
trả 200 mua dc rồi,nếu đúng là nuôi từ con lên mới mua,đừng mua vẹt chuyền.
Bạn bỏ tay vào lồng,thấy nó không hoảng sợ,có thể cắn nhẹ tay mình thì mua dc rồi,cũng ko đắt đâu vì công nuôi 2 tháng cũng hết 100k rồi

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy ông chủ bỏ tay vô nó ngậm cái tay chức ko cắn!Mà nó ko linh hoạt đứng im một cục à!Mà mình còn đúng 200k mua nó rồi khỏi cho nó ăn luôn na^^!Bạn ui trả lời giùm mình đi!Mùa này còn vẹt con ko?

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thấy ông chủ bỏ tay vô nó ngậm cái tay chức ko cắn!Mà nó ko linh hoạt đứng im một cục à!Mà mình còn đúng 200k mua nó rồi khỏi cho nó ăn luôn na^^!Bạn ui trả lời giùm mình đi!Mùa này còn vẹt con ko?
Có cứ mua,nhà bạn chắc cũng ăn gạo phải ko,về ngâm gạo khoảng 10 phút cho nó mềm ra rồi giã nhỏ hạt gạo ra,lấy cây đút cho nó ăn.Yên tâm vì loại này rất dễ ăn,hàu như bạn ăn gì nó ăn dc cái đó,ko phải cầu kì sâu,cám gì đâu mà sợ ko mua dc đồ ăn
Đừng có chờ mua vì chim đầu mua và giữa mùa giá khác hẳn chim cuối mùa bạn ạ (chim cuối mua ít,và yếu nên thường rẻ hơn chim đầu mùa)

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Còn hả anh!Thế thì em sẽ đợi vì em vừa mới quyết định mua con đó thì lên tới nơi chủ hàng kêu nó chết rồi!T_T!Em thấy nó đứng im ko linh hoạt nên nghĩ nó bị gì và ko ngờ nó đã chết sau đó mấy ngày!:a17:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom