Guest viewing is limited

minh955

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho e hỏi là chim ri có nuôi sinh sản trong lồng được không ? nếu có thì chim ri ăn gì trong lúc sinh sản ? chim ri thường ăn gì để sống tốt ? và cho e hỏi cách phân biệt trống mái nữa nhak :D em nuôi chim ri nâu . Mong các bác giúp đỡ.

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim ri dễ nuôi lắm, ăn cám bình thường thôi, thậm chí gạo, kê nó cũng ăn nữa. Còn trống mái thì mình cũng chưa biết cách phân biệt

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
các bác cho e hỏi là chim ri có nuôi sinh sản trong lồng được không ? nếu có thì chim ri ăn gì trong lúc sinh sản ? chim ri thường ăn gì để sống tốt ? và cho e hỏi cách phân biệt trống mái nữa nhak :D em nuôi chim ri nâu . Mong các bác giúp đỡ.
Chi ri (Chim Di) là loại rất dễ nuôi sinh sản trong lồng. Chỉ cần bạn nuôi lồng khá rộng một tý và làm tổ cho nó thì nó sẽ sinh sản. Một lần nó có thể đẻ 5-10 quả trứng. Chim thường ăn các loại ngũ cốc như kê, hạt cỏ, lúa. gạo và các loại côn trùng nhỏ cũng ăn.
Còn chim ri nâu mà bạn nói chính xác là loại Di đá phổ biến ở nước ta. Phân biệt trống mái loại này theo mình là cực khó vì loại này có màu sắc, hình thể... khá giống nhau. Theo mình để phân biệt được thì Chim trống có màu dưới bụng lớp lông có hình như vẩy đó là có màu nâu hơn, màu trắng và màu nâu rõ ràng, còn chim mái thì màu dưới bụng là màu nâu nhưng xám đen còn màu trắng nhạt hơn, cả lông cánh cũng nhạt hơn và đầu nhỏ, ngắn hơn. Chúc bạn nuôi thành công. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom