Guest viewing is limited

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các anh em trên diễn đàn.!
Tình hình là mình đi làm cả tuần nên các chú chim của mình (Chào Mào) không tắm nước vào buổi trưa được do vậy sáng sớm đêm ra tắm nắng thì thấy các chú cứ đòi tắm nước nên mình cho vào lồng tắm thì nhảy xuống tắm ngay.
Anh em cho mình hỏi sáng 6h30 mình cho tấm nước thì liệu có ảnh hưởng gì đến sức khỏe cũng như có giữ được lửa của các chú không. (Nếu như để thứ 7 và chủ nhật tắm thì thấy các chú thèm thèm tội quá).

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình bạn cứ cho tắm vào giờ đó cũng được nhưng mà nếu thế thì nên cho chim đi ngủ sớm hơn và thức dậy sớm để nó na ná như khởi động trước khi tắm, còn nếu lạnh thì cho tắm nước ấm không sao cả. Mà chim đã thích tắm thì cứ cho tắm thôi, tắm rất tốt cho bộ lông của các chú ấy.Đôi lời theo cảm nhận cá nhân. Thân

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
vấn đề là nhiệt độ lúc đó thế nào chứ bác. Có nhiều vùng 6h30 đã hửng nắng rồi. Sau đó còn phải phơi nắng nữa mà. Miền bắc thì lúc này chắc là bác ko cho tắm dc h đó rồi.

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
HI... Cụ Sir và A Quang nói đúng rùi đấy, tùy thời tiết vào những vùng miền khác nhau, tắm sớm thì cũng đc nhưng như vậy nhiều thì theo mình là k tốt cho lắm đâu... Sáng sớm mình tắm còn muốn lạnh teo huống chi là con chim nhỏ bé, nếu tắm sớm mà có nắng thì ok rùi k bàn thêm, nếu k có nắng phơi nắng mà lại bận đi làm nữa nhà k có ai phơi nắng thì chim sẽ mau lạnh lắm.. mình thấy 1 tuần lắm 1 lần cũng đc mà đâu có sao đâu... Nếu có điều kiện hay siêng siêng 1 tí thì mình khuyên là nên pha nước ấm ấm cho e nó tắm để giữ lửa và phong độ chơi... Vài lới góp ý...
Thân !

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Các Bác! Lời đầu Mình cảm ơn các cụ nhiều!

Mình ở SG nên thời tiết vào buổi sáng thời điểm hiện nay không Lạnh lắm, Vậy thì ghi nhận nhữ lời chia sẻ cảu các bác mình thử cho tám một thời gian và theo dõi xem sao. Với lại Tắm nắng thì Mình có Bà xã lo giùm nên cũng yên tâm.

Chúc anh em diễn đàn một ngày mới làm việc vui vẻ.!

zundat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng đấy bác nếu thời tiết trong đó ok thì ta vẫn có thể cho em nó tắm vo tư, ngoài bắc chắc phải đến cuối thắng 3 trời mới ấm áp lên chút được. Chim trời ngần chồ em vào mùa ấm chút 6h em đã thấy chúng nó phi suống ao ầm ầm rồi. Hi bác cứ cho em nó tắm và theo dõi 1 thời gian xem sao nhé! :D

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Riêng Chim nhà em lại có cái tính thế này ạ
Cứ 2 ngày mà không cho tắm thì em đi làm tối mịt về, bỏ ang nước vào cũng tắm.
Mà không thì cứ bật đèn lên lại rúc đầu vào hủ tắm cơ.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo em nghĩ và theo vài năm ít ỏi chơi chim của em.em chỉ cho chim tắm chiều thôi.tắm trưa hình như chim xuống lửa thì phải...e nghe như vậy không biết đúng không nưa.có gì các bác bỏ qua cho em...

Bonglauhue

Thành viên mới
SVC$
0
Khi nào tắm cũng được miễn nó thích, đừng có thấy nó k tắm mà xịt nc cho nó là dc!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
chào bạn!

Vấn đề chim của bạn thích tắm vào buổi sáng nếu là chim bạn chỉ nuôi chơi nghe hót hoặc làm mồi thì không có vấn đề gì nhưng bạn nuôi để thi đấu thì thói quen đó là không tốt vì với thói quen đó khi thi đấu(thường thi vào buổi sáng) chim của bạn sẽ đòi tắm hoặc tắm cóng thì sẽ ảnh hưởng sấu đến phong cách cũng như chất lượng thi đấu của chú chim

thân

chimchaomaohp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở chỗ em buổi sáng Chào Mào nó toàn tắm sương đọng trên các tán lá cây, em nghĩ tắm buổi sáng k sao cả mà lại k làm ảnh hưởng đến công việc của mình, chủ yếu con chim nó có chịu tắm k thôi ^^

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình nghĩ không lên cho Chào Mào tắm buổi sáng.Chim được tắm sáng nó sẽ hót ít hơn (hình như là do tụt lửa thì phải).

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom