Guest viewing is limited

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Có nên cho chim ăn dế !!!

Mình thấy dế cho chim ăn thì OK , chưa thấy hiện tượng gì xảy ra, nhưng nếu mua được dế bắt tự nhiên thì tốt hơn dế nuôi...còn cá rồng cho ăn dế thì ảnh hưởng sao vậy Mr.Hieutc ?cho ae biết gấp nhé.Vì mình cho ăn toàn dế không ah. Năm rồi mình bị một em huyết long chết ( cá l ớn rồi) chắc là lý do này quá ??????????? Đến bây giờ nhắc lại vẫn tiếc wa chừng luôn.AE nào có thông tin cho tớ biết với!!!!!!!!!
DTH

genta

to be or not to be
SVC$
0

Mình thấy dế cho chim ăn thì OK , chưa thấy hiện tượng gì xảy ra, nhưng nếu mua được dế bắt tự nhiên thì tốt hơn dế nuôi...còn cá rồng cho ăn dế thì ảnh hưởng sao vậy Mr.Hieutc ?cho ae biết gấp nhé.Vì mình cho ăn toàn dế không ah. Năm rồi mình bị một em huyết long chết ( cá l ớn rồi) chắc là lý do này quá ??????????? Đến bây giờ nhắc lại vẫn tiếc wa chừng luôn.AE nào có thông tin cho tớ biết với!!!!!!!!!
DTH
cái nì do anh mod tách ra phải ko ạ?
cho ăn dế chỉ có mỗi cái tội là làm cá bị ghiền và ngày càng ú ra thôi anh ạ! :a29: món khóai khẩu của nó mà, CR chết do nhiều nguyên nhân chứ không phải do dế gây ra đâu, nếu có thì là tỉ lệ rất thấp! em thường cho nó ăn cả con, ko bẻ chân luôn á!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng đúng genta à!
Anh tách ra để các ông cá Rồng có thể lên tiếng giúp chứ viết trong mục chim không ai biết.

minhkhoa_2603

Thành viên tích cực
SVC$
0

chắc bạn cho cá rồng ăn dế chết ,không cắt chân cá rồng bị đâm lủng bụng chứ gì.Mai mốt phải cho ăn dế sống,cắt chân thì cá rồng ít bị rủi ro hơn.:a44:

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
àhh àhh hoàn toàn ko có chuyện chân dế đâm lủng bụng
bằng chứng
các anh ai sờ chân rết chưa vậy?
nó rất nhọn sắc và cứng và lớn hơn chân dế rất nhìu trừ dế cơm :D
hồi trước em nghịch lấy bẻ chân rít ra xem , đâm vào da mình thử xem sao éc éc đau thấy mồ thấy mã luôn thử bẻ cái móng của nó tới mất nhìu sức mới gãy dc
vậy mà nó nuốt nguyên con mà có sao đâu
nguyên do có thể dế cho ăn tăng trọng gì đó mà có anh đã cảnh báo trong diễn đàn đó anh DTH
tốt nhất tự nuôi tự cho ăn nuôi dế ko cực chỉ có cái tội ồn ào

:D chúc anh DTH có cá đẹp
dẫn chứng cụ thể 3 con cá nhà em
toàn dế với sâu bây giờ ko cho ăn cá luôn, cá mồi giờ bậy bạ quá mua về để 7 tiếng chết sạch cả đám
mà cá nhà em ú ù có bịnh tật gì đâu :D

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
e ko nghĩ là do dế hết,vì nhà e nuôi 2 con,toàn cho ăn dế,và vẫn sống khỏe mạnh bình thường,cũng cho ăn dế công nghiệp đó a DTH,1 lần mua nữa ký dế để dành cho ăn luôn mà,dế chết thì bỏ đi,con sống thì cho ăn,ko cắt chân hay j hết

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
e ko nghĩ là do dế hết,vì nhà e nuôi 2 con,toàn cho ăn dế,và vẫn sống khỏe mạnh bình thường,cũng cho ăn dế công nghiệp đó a DTH,1 lần mua nữa ký dế để dành cho ăn luôn mà,dế chết thì bỏ đi,con sống thì cho ăn,ko cắt chân hay j hết
Lúc đầu mình còn "théc méc" nhưng sau chuyến cắm trại vừa rồi.... mình co trao đổi với Mr.MLong thì mọi điều được giải tỏa .....và nguyên nhân là do vấn đề khác ....hihi.Cảm ơn mọi người đã giải thích!!!
DTH

28vuthang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu mà ai sợ cho cá ăn dế thì cho ăn toàn tôm thì có sao đâu như mình cho em nó ăn toàn tôm

sang1967

Thành viên mới
SVC$
0
Cho cá ăn dế cũng được nhưng cá khó lên màu lưng bị đen thì phải!

sang1967

Thành viên mới
SVC$
0
MInh cho cá rồng ăn toàn là dế, cá không sao nhưng lưng cá bị đen vẫy không leo cao ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom