Guest viewing is limited

tuannokia

Thành viên mới
SVC$
0
các cao thủ cho em hỏi? em mới chơi khuyên nên chưa có kinh nghiệm.các bác cho em hỏi là khuyên của em khi em về nhà đặt lên sân thượng thì em thấy chú nó bắn như điên mà khi em mang ra quán của em em cũng đặt rất cao mà em nó không líu mà líu chỉ được vài mỏ la thôi?mà khuyên của em nuôi được 7 tháng rồi đang ăn tt2

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn!
Chú Khuyên của bạn là chim bổi nên chưa quen chổ đó thôi, khi bạn treo em nó lên sân thượng thì không có người qua lại nên em nó có thể tự nhiên cất tiếng líu của mình, nhưng khi bạn mang ra cửa hàng, mặc dù đã treo cao nhưng khung cảnh lại khác, chú chim chưa quen nên chưa tự tin cất tiếng líu của mình thôi. Bạn cứ đem ra cửa hàng thường xuyên thì em nó sẽ mau quen thôi. Đôi lời chia sẻ, thân mến!

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhiều con khuyên chỉ chơi ở nhà, không chơi chỗ lạ và tất nhiên nó sẽ không đấu dàn. Theo dõi vài lần nếu mang đi chỗ lạ mà nó không hót, mang tới chỗ nhiều chim nó cũng không hót thì chỉ giữ lại nếu xác định là nuôi ở nhà nghe hót, còn nó muốn đi đấu tốt thì phải tuyển em khác.

soon87

Thành viên mới
SVC$
0
Con chim của bạn chưa quen ốp dàn đó thôi, bạn chăm mang đi dãi,lúc đầu để xa để chim quen dần rồi từ từ rút ngắn khoảng cách với dàn chim khác,khi con chim quen và căng lửa thì líu bong bong thôi bạn..bản lĩnh con chim cũng quan trọng lắm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom