Guest viewing is limited

TpTmobile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình la em đi bẫy cu gáy..đang bẫy ngon lành dính em này thế là phải về

các bác xem em nó nak:

em chẳng biết nuôi sau..đang cho ăn thằn lằn và thit heo,bò...mà lam sao cho em no dạn người đây mấy bác giúp em với...em cũng rất thích nuôi loại như gì
lam them tấm em nó nữa :

dongni_filth

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ko dạn người sao bác cột em nó đứng ngon lành giữa nhà thế kia?
Loài này thuộc nhóm chim săn mồi, tính khí hung hãn nhưng đặc biệt có vỏ não rất lớn, khôn hơn các loài chim khác rất nhiều nên dễ thuần lắm!
Nuôi lâu sẽ quen chủ, quen nhà.
Bác cho nó ăn thịt sống gồm thằn lằn, thịt bò, heo... tóm lại là rất bổ dưỡng nhưng sẽ là 1 sai lầm sau 1 thời gian: các loại thức ăn trên dù tươi và sống nhưng ko đủ canxi cho nó.
Chắc bác cũng biết rằng loại này ko phải chim cảnh nên ko hót hiếc gì cả, mà là chim săn mồi, do vậy nên các bắp cơ, khung xương của đôi chân, đôi cánh và mỏ (miệng) phải hoạt động cực mạnh để bảo tồn chính bản thân nó và nòi giống!
Mà để duy trì khả năng cũng như yêu cầu đó, chim này cần 1 lượng lớn canxi thì đôi cánh (bay mới nhanh để bắt mồi) và cặp chân (phải cực khỏe mạnh để cắp, bấu, kẹp con mồi) cũng như 1 bộ mỏ (miệng) thực sự khỏe để đủ lực mà xé toạc con mồi được bác ạ!
Nên kiến nghị các bổ xung các loại thức ăn giàu canxi vào (tôm, cua sống, chim sẻ chim sâu sống, chim cuốc và các loài chim nhỏ [để xương được mềm] tươi sống và rẻ tiền, dễ mua... cho nó ăn)
Bổ xung thịt bò vẫn là đều cần thiết vì thịt bò rất bổ dưỡng, bổ xung các loại cây cỏ (thân mềm, có nước như bèo, chuối... hay rau mềm như rau muống....) nhằm cung cấp đủ chất sơ, đa dạng bữa ăn, giúp chim có khẩu vị ăn ngon và ham ăn!
.........
Tóm lại nuôi loài này thì bác khôg thể nuôi chung chim cảnh hót trong nhà được, về lâu dài sẽ tốn kém chứ chẳng chơi.
p/s: Á, mà hình như em thấy bác cột sợi dây sắt vào chân nó rồi mới cột tiếp dây vải à? Như vậy sẽ hư chân nó đấy, chỉ cần cột dây vải thôi, lỏng 1 chút vì 4 ngón chân nó chòe ra như vậy, không thể nào tụt được đâu!

TpTmobile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình đồng ý là an cua chim sẻ..hay các loại chim nhỏ nhưng theo minh bik la loai nay đâu co an rau quả gì đâu chứ

hungbv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ưng xám (shira), đúng là nó cần rất nhiều canxi và thức ăn tốt nhất là chim sẻ và bồ câu, nhưng con này đã trưởng thành thỳ ko cần phải xay nhỏ cả xương cho nó ăn nữa mà để cả con cho nó tự xé và tự ăn, nếu ko có điều kiện tốt nhất là cho nó ăn chim cút bán ở chợ, tuyệt đối ko nên cho ăn thịt bò và hoa quả, thịt bò thỳ có chăng thỉnh thoảng cho em nó đổi bữa thôi còn hoa quả thỳ tuyệt đối ko. buộc chân nó bằng dây ra nhé, và buộc cả hai chân nếu ko khi nhảy có thể gãy một chân, nhưng mình khuyên tốt nhất là bạn nên thả nó đi, chim săn mà ko được chăm sóc tốt và ko biết cách thỳ rất chán

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
em không hiểu sao mà bác lại có thể đưa em này về nhà nữa, nếu bác thích nuôi loại này thì vào rừng tìm em chim non, vè tập cho em nó ăn trái cây thôi, chứ cho nó ăn toàn là thịt tươi thì thể nào em nó cũng qua lại thịt bác thôi. Chỗ em có ông kia nuôi cú con, nó khôn cực kỳ, ổng thả nó ra cho nó đi kiếm mồi rồi tối nó về bay vào lồng rồi ổng đem vào nhà. Còn em của bác thả ra thì nó bay luôn quá, em khuyên bác là nên hầm em nó ăn cho rồi:a01:

tomaluu

Thành viên mới
SVC$
0
em vừa mua được chú chim ưng nhưng ko biết cách huấn luyện có anh em nào biết ko chỉ cho e với

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoanglehuan

Thành viên mới
SVC$
0
loài này là ưng xám sikra đó bác . loài này khôn và bay nhanh cực kỳ . tuy bác bắt khi nó đã trưởng thành nhưng có thể thuần được .
- thứ nhất là nó ăn thịt sống thôi chứ ko rau quả j cả (giống như bác hungbv đã nói ) , tốt nhất là nên cho ăn chim cút, chim sẻ vì thịt cút rẻ hơn các loại thịt khác mà đủ dưỡng chất .
- thứ 2 là bác nên mua phụ kiện cho nó . ko có phụ kiện là ko làm ăn j được đâu .
- thứ 3 là bác nên lên mạng seạch cách thuần nó nhé . vì trong này ko thể chỉ cho bác nhiều được .
chúc bác nuôi thành công

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này em ghét nó lắm, toàn xuống bắt gà với cu gáy, Chào Mào của em thôi. em má bắt được con này thì em đập chết luôn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom