Guest viewing is limited

pphongvn01

Thành viên mới
SVC$
0
cac bat tien bối giúp dùm e với hlep . em moi mua 1 con sao nau . ong bán dạo nói là nó bit nói rồi. em dem ve cham cho em nó dc may ngày rối mà cha nge nó nói cái gì hết . no keu hoai àh chang nói jì hết . may a giup dùm em . em nó long do đầy du het rồi có long o tren đầu cung có lun roi ạh

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim sáo, vẹt, yểng (nhồng) chỉ nói được khi bạn nuôi từ nhỏ lên thôi! bạn mua sáo lớn rối thì làm sao mà nói được, trừ khi là chim của ai đó nuôi đã nói được rồi bán lại thôi. nếu là chim bắt ngoài rừng về thì đây coi như là học phí vậy bạn nhé!:a16::a16::a16::a16:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
cac bat tien bối giúp dùm e với hlep . em moi mua 1 con sao nau . ong bán dạo nói là nó bit nói rồi. em dem ve cham cho em nó dc may ngày rối mà cha nge nó nói cái gì hết . no keu hoai àh chang nói jì hết . may a giup dùm em . em nó long do đầy du het rồi có long o tren đầu cung có lun roi ạh
Cũng không hẳn là bạn bị lừa đâu. Cũng có thể em nó biết nói một vài câu đơn giản, nhưng khi về nhà mới lạ không nói đó thôi, điều đó hết sức bình thường. Bạn cứ theo dõi một thời gian xem. Dù sao thì mua của những người bán dạo không được đảm bảo lắm đâu. Tốt nhất khi mua chim nói thì nên mua chim non thôi, mình tự dạy dỗ nó nói mới hay chứ, phải không? Cũng đang là mùa sinh sản của sáo rồi đó, 1-2 tháng nữa sẽ rất nhiều sáo non thôi, tha hồ lựa chọn.:a31:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom