Guest viewing is limited

haihp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có bác nào có kinh nghiệm nuôi rẻ quạt chỉ giúp em với em nuôi toàn chết thôi

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Bạn chưa nuôi sẻ quạt à.Mình có tí kinh nghiệm về dòng chim này đó
Ban đầu chim bổi mới bẫy về bạn cần ép ăn mồi ( cám và sâu tươi chộn lẫn,Cám thì say nhỏ.sâu tươi bạn lên cắt làm đôi và thả ít sâu còn sống :a44:) lồng chứa bổi có thể là lồng Yến ( hoặc lồng không quá to ) lồng đc phủ kín.Bạn lên chọn chỗ ít người qua lại để treo lồng.Chú ý sâu tươi không thể thiếu.Chúc bạn thành công

haihp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nhầm chỗ rồi xin lỗi các bác nhé các mod xóa giúp em cái

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn thế bạn nuôi như thế nào mà chết vậy?bạn chú ý 1 chút là bắt run ,ruồi,sâu,châu chấu cho ăn thêm.khi cho rẻ quạt ăn cám ko đc để cám dính vào 2 mép,nếu dính phải lau ngay. chúc bạn thành công.:a21:

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim rẻ quạt đẹp, hót hay nhưng khó nuôi lăm! Tôi cũng đã mấy lần nuôi rồi nhưng đến vụ thay lông chim vẫn chết. Nhiều người nói do thay đổi thời tiết và cũng do điều kiện nuôi nhốt không đủ chất dinh dưỡng cho chim vì thế khi gió Đông Bắc về chim sẽ yếu dần rồi chết.
Trước đây tôi bắt được một phễu ( tổ chim) 2 con nuôi sống cả. Khi chim biết mổ tôi nhốt vào lồng rộng 0,8m x 2m x 1,5m. Nuôi rẻ quạt cũng kỳ công lắm. Thức ăn tôi sử dụng cám gà con trộn thêm mỗi lạng 4 lòng đỏ trứng, bột thằn lằn sấy khô. Ngoài ra tôi còn sử dụng bã mía để bẫy ruồi ( ruồi và ấu trùng của ruồi là món khoái khẩu của loài này), cách "sản xuất" ấu trùng của ruồi chắc các bạn chơi chim lâu năm đã biết, chỉ xin bật mí là sản xuất từ thịt .... chuột. Vào thời điểm chăm chút đúng chế độ dinh dưỡng chim hót và múa rất hay. Nhưng tuổi thọ cũng ngắn, một con chết vào vụ thay lông đâu. con còn lại hi sinh ở vụ thứ hai. Rẻ quạt cả chim mái và trống đều hót. chim trống lông đuôi dài hơn và sắc nó đen hơn, viền lông trắng ở cổ cũng rộng và kéo dài ra phía sau gáy

puytran

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rẻ quạt mà nói hót hay??!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Nếu hót hay thì cổ nhân đã viết về giọng hót đó rồi!!!!!!!!!!!!

chim re quat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước đây mình thả 2 em rẻ quạt trong indoor aviary. Cách đây 2 ngày thì mua được thêm 1 em nữa nhưng thả vào thì thấy đạp mái :) :a44: Không biết có phải là ổ cho chúng không hay thả rơm để chúng tự làm? (trong aviary mình có chặt 1 nhánh cây sơ-ri bỏ vào đó). Và sau khi đạp mái thì bao lâu chúng đẻ nhỉ? :a32: ACE ai biết chỉ dùm. Cảm ơn nhiều! Rất mong được sự chỉ dẫn của bác ngnghai và chị GC!
Trân trọng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom