Guest viewing is limited

quang2607

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim ốc mít của mình bắt được lúc đang đi chuyền, chưa bay được, đến nay đã được 9 tháng rồi mà sao lâu ra màu quá, theo như mình nhận định thì em này là chim trống (trên lưng nó có màu đỏ rất lợt, phần dưới đuôi cũng đỏ dần lên lưng nhưng rất ít). Ốc mít nhà mình ăn chuối sứ, trứng kiến, trứng cá thường xuyên. Các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi ốc mít trổ hết màu mất khoảng thời gian là bao lâu vậy? Thanks các bác nhiều!!!

quynhdk

Thành viên mới
SVC$
0
Chim ốc mít của mình bắt được lúc đang đi chuyền, chưa bay được, đến nay đã được 9 tháng rồi mà sao lâu ra màu quá, theo như mình nhận định thì em này là chim trống (trên lưng nó có màu đỏ rất lợt, phần dưới đuôi cũng đỏ dần lên lưng nhưng rất ít). Ốc mít nhà mình ăn chuối sứ, trứng kiến, trứng cá thường xuyên. Các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi ốc mít trổ hết màu mất khoảng thời gian là bao lâu vậy? Thanks các bác nhiều!!!

Hình như ốc mít trổ theo cách này sẽ lâu thấy màu. Trổ lông theo cách nhú lông non (lông đỏ ) sẽ nhanh hơn.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Theo mình nhớ thì chim chuyền nuôi đến tháng 9 , tức là nuôi từ tháng 6-9 khoảng 3 tháng là trổ lông đỏ rồi . Con của bạn nuôi 9 tháng rồi mà chỉ có màu đỏ ở lưng đến đuôi là chim mái rồi bạn ak . Chim khi tha lông sẽ trổ màu đỏ liền , phần cánh màu xanh đen , đầu màu đỏ .

sondt41506

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nuôi 2 tuần là nó trổ ra lông đỏ. các bác biết sao ko? Vì mình cho nó vào lồng nó tông đầu quá, thế là nó bị trọc ngay đầu mỏ, 2 tuần sau nó trổ ra cọng lông màu ĐỎ . Thế là Boy rồi, ko còn nghi ngờ gì nữa. Đến bây giờ nó đã được 7 tháng mà lông của nó chưa hoàn thành nữa @

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom