Guest viewing is limited

dinhthai152

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các cao thủ trên diễn đàn thường nói chim mồi bị bể khi đụng phải bổi dữ.Xin các cao thủ chỉ giáo
Con mồi bị bể có biểu hiện như nào?
Mồi bị bể trong các trường hợp nào?
Bị bể rồi dưỡng lại như nào?có chơi được như cũ ko hay là bỏ?
Những người mới vào nghề kiếm được con mồi và bổi chơi tốt thật là khó,đi mua mồi có bao đi đánh cũng chưa biết nó hay hay dở
Nhân tiện đây mong các anh em và cao thủ trong diễn đàn nếu quen ai bán cu mồi hay,hoặc anh em nào có 5,7 con mồi hay thì chia xẻ lại cho em 1 con.Em tên Thái ở tp HCM 0979 476 355.quanh tphcm khoảng 50-70Km thì em wa được.Em cần 1 con mồi đất đánh trần hay ko đều được.Nếu là mồi cây thì đã quen lụp đờn cò.Mong các cao thủ giúp đỡ

sâu-vàng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các cao thủ trên diễn đàn thường nói chim mồi bị bể khi đụng phải bổi dữ.Xin các cao thủ chỉ giáo
Con mồi bị bể có biểu hiện như nào?
Mồi bị bể trong các trường hợp nào?
Bị bể rồi dưỡng lại như nào?có chơi được như cũ ko hay là bỏ?
Những người mới vào nghề kiếm được con mồi và bổi chơi tốt thật là khó,đi mua mồi có bao đi đánh cũng chưa biết nó hay hay dở
Nhân tiện đây mong các anh em và cao thủ trong diễn đàn nếu quen ai bán cu mồi hay,hoặc anh em nào có 5,7 con mồi hay thì chia xẻ lại cho em 1 con.Em tên Thái ở tp HCM 0979 476 355.quanh tphcm khoảng 50-70Km thì em wa được.Em cần 1 con mồi đất đánh trần hay ko đều được.Nếu là mồi cây thì đã quen lụp đờn cò.Mong các cao thủ giúp đỡ
chào dinhthai câu hỏi của bạn theo riêng mình có thể trả lời thế này :
Không có con mồi bể rừng ,chỉ có con nhát là kg chơi ,con dở chơi nửa chừng thì bỏ
CG bị bể là bị bù cắt, chồn chó mèo...chứ chưa có con mồi chạy bổi (chỉ có chơi hoặc kg )khi dời kèo khác hoặc về nhà là gáy bình thường , còn khi mồi bị bù cắt chụp thì chuyện chơi lại được là tùy vào nết từng con (hên sui ) chó ,mèo chụp thì kg sợ lắm
Còn mua chim mồi mà dám bao đánh thì mua , cứ đi thử vừa ý là mua (có đủ gù hay kg )
Tốt hơn nên chơi mồi cây ,đừng chơi đờn cò vì bắt được bồi củng kg SƯỚNG (có biết hay dở vì đâu nhào vô là dính rồi ) ,còn mồi đất thì gù vài xạc là chết (chỉ đánh đất khi đụng con bổi quá hay mà cây bắt kg được ) chơi CG phải chơi mồi cây để biết hay dở biết thế nào là SƯỚNG .Mong dinhthai sẻ sớm tìm được chim mồi như ý _ chào.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom