Guest viewing is limited

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hôm nay buồn buồn xách cái lụp chim sâu đđ mái treo lên đi ăn cơm xong quay lên nhìn thấy em này ???

AE nào có thể chỉ giúp mình đây là chim gì ko ??? còn mình nghĩ là chim Quyên không biết có đúng ko ??? cách ăn uống và giọng hót chúng ra sao mong ae chỉ giáo. Thân

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Nhìn con này quen lắm, bạn để ý nhé, nếu nó lè cái lưỡi nó ra dài hơn cái mỏ thì nó là chim hút mật, còn nó k lè lưỡi ra đích thị nó là xanh tím, Vì đây là chim chưa trổ nên bạn nuôi 1 thời gian xem sao chừng 1-2 tuần nếu bạn có thấy trên mình nó ra lông màu xanh ống thép thì nó là xanh tím trống, nếu cứ màu nhạt như thế suốt là xanh tím mái.
CHúc bạn có chú chim hay,
Thân !

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Căn cứ vào khoang lông quanh mắt thì theo mình thì đây là Hút mật họng nâu (Anthreptes malacensis/ Brown-throated sunbird or Plain-throated sunbird), còn có tên là hút mật lớn...do kích thước của loài này vượt trội hơn so với các loài Hút mật khác, chim dài khoảng 14cm tức là lớn hơn chim Vành khuyên (11cm), do kích thước chim lớn nên việc nuôi, chăm sóc và vào cám cũng tương đối dễ hơn, có thể nuôi chim bằng mật ong, nước đường, sâu qui, trứng kiến, cám bột, trái cây chín có vị ngọt.
Do ảnh chụp hơi mờ, chim còn non (còn mép vàng trong thời gian này không phân biệt được) nên không dám chắc đây là chim mái hay chim non chưa trổ, bạn căn cứ vào ảnh dưới để phân biệt nhé.

Chim non, mép vàng, chưa phân biệt được trống mái.

Chim chuyền trống, đã bắt đầu trổ - hai bên cằm bắt đầu trổ hai vệt lông đen kéo dài đến vai.

Mái chuyền không có hai vạch lông đen dưới cằm, mái trưởng thành cũng như vậy.

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Rất cám ơn a ThanhLe đã chia sẽ cùng AE, e nghĩ nó là hút mật hoặc là xanh tím chưa trổ. hì. Nhờ a ThanhLe e đã biết 90% nó là Hút mật nhưng 10% còn lại vẫn có khả năng là xanh tím chứ a, E nghĩ dzậy. hì

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom