Guest viewing is limited

duyut

Thành viên mới
SVC$
0
Cho e hỏi e khuyên của e nhát , bay loạn xạ . Vừa rồi rụng 2 cái lông cánh . cho e hỏi nó có mọc lại k ạ . và rụng lông nthế có ảnh hưởng gì k ạ

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Lông rụng rồi nó sẽ mọc lại thôi bạn ạ. Nhưng tốt nhất là bạn nên cố gắng làm sao giảm thiểu sự bay loạn xạ dẫn đến rụng cánh và một số vấn đề liên quan như thúc chảu máu đầu, gãy móng... trong thời gian đầu này. Vì như nếu bị như thế nó sẽ mất sức và kém đi.

chungdaika

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: sao con Khuyên của em bị xù Lông

em có nuôi 1 con khuyên . nhưng k bir sao nó cứ xù lông , em khuyên này của em dạn người rùi ăn uống thì đầy đủ , cám xâu Hoa quả . tắm thì em tắm liên tục , hnao mưa thi 2 3 ngay 1 lần ko thì 1 ngay 1 lan nhưng lông vẫn bị xù

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Khuyên của bạn nuôi thuộc tầm khuyên non hoặc khuyên lứa nên dễ dạn người nhưng một là do loại đó lông lần đầu thường sẽ chưa chuẩn nên cũng không thật mượt được, hai nữa là bạn tắm thường xuyên cũng không phải tốt vì chim là loài lông vũ nên không cần tắm quá nhiều, nếu tắm nhiều quá cũng sẽ gây lạnh, nhất là mùa này có se se lạnh rồi nên em nó sẽ xù lông chống rét. Bạn chỉ cần tắm mùa náng 2-3 lần tuần, mùa rét lần tuần và tắm bằng nước ấm. Thỉnh thoảng cho các em nó tăm tý nước muối. Hoa quả cũng không nên cho ăn nhiều vì nhiều đôi khi sẽ lạnh bụng và nhiều quá các chất men gây nên khó tiêu hóa chim sẽ bị đau bụng thể nhẹ cũng sẽ xù lông. Sâu cũng không nên cho ăn quá nhiều không lông cũng sẽ khô và cũng dẫn đến không được mượt. Nói chung phải đều đặn và điều độ là bí quyết chính của nuôi khuyên nói riêng. Cái gì quá cũng không tốt. Thân mến
Sir_ThanhLe

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom