Guest viewing is limited

nammaf1a

Thành viên mới
SVC$
0
:a09: Giúp em với.Chim cu em nuôi 1 năm rồi mà lông lá vẫn y nguyên lúc đầu,không thấy thay lông gì cả.em nuôi thóc lúa kê đầy đủ hạ thổ mà 1 năm rồi vẫn ít gáy lắm.Buổi sáng có khi gáy được 3 ,4 tiếng.Chấm hết.Các Bác giúp em với!

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a09: Giúp em với.Chim cu em nuôi 1 năm rồi mà lông lá vẫn y nguyên lúc đầu,không thấy thay lông gì cả.em nuôi thóc lúa kê đầy đủ hạ thổ mà 1 năm rồi vẫn ít gáy lắm.Buổi sáng có khi gáy được 3 ,4 tiếng.Chấm hết.Các Bác giúp em với!
Chào bạn ! Chim của bạn chắc cho ăn kê nhiều quá nóng chậm rớt lông. Bạn cho ăn thêm vừng (mè) thì chim dể thay lông hơn và khi thay bộ lông sẽ bóng mượt hơn. Khi thay lông ko nên cho ăn kê vì dễ bị xoắn lông lắm. Và Cũng tuỳ con nửa bạn ơi ! Có con nó thay lông từ từ và có con thay lông rất lẹ ngủ một đêm sáng ra nhìn dưới máng thấy lông như ai vặt luôn loại này thay lông lẹ mà chim khi quen lồng rùi tới mùa thay lông sẽ có su hướng thay lông rất lẹ. Còn chim bạn chắc chưa quen lồng nên còn chậm thay lông đó. Lúc này chim cũng đang bắt đầu thay lông rồi đó . Vài lời góp ý cùng bạn . Chúc bạn vui !

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
À , củng khổ nhỉ , chim không thay lông thì củng buồn ... vì lông lá tơi bời củ kỷ . Cò chim cu nhà mình thì nó thay hoài nhìn cái avi mà lòng càn buồn hơn , thật hơi khó hiểu nhỉ !
Vài lời chia sẻ !!!!!!!!!!!!!

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mổi con cu gáy mỗi khác.có con thay lông thường có con ko thay lông.bạn cứ nuôi tự nhien hạt kê thóc bình thường .từ từ chim bạn sẽ lên thôi .nuôi cu gáy ko nóng lòng được đâu.chim zì ép thay lông được chứ cu gáy thì ko.hãy để tự nhiên.chim khi thay lông mới cho ăn mè chứ chim ko thay lông mà cho ăn mè là chim tuột lửa ko kêu đâu

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom