Guest viewing is limited

keodangchochim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các anh em, em có nuôi 1 con cu non hiện giờ được khoảng 2 tuổi. Nhưng con chim cu của em thì khi gáy nó chỉ gáy dưới dạng phồng mồm thôi chứ không thấy nó bổ gáy gì cả.
Anh em nào biết cho em rõ là làm thế nào để nó gáy bổ, mình có phải huấn luyện nó không hay tự nó già nó sẽ bổ. Nếu phải huấn luyện thì huấn luyện như thế nào, nhờ anh em chỉ giúp.
Thank nhiều

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái này mình không rõ lắm,các bác pro trả lời đi.Mình chỉ thấy trước đây mình nuôi nó tự bổ,rồi sau đó dạy thêm để nó bổ nhiều và theo ý mình :a04:

Fky_votinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác mang em nuôi em dạy nó bổ gáy cho :D
Thế ở đây có bác nào biết dạy cu gáy gáy vào buổi sáng ko ?
Em nuôi con cu từ lúc 1 tháng tuổi đến lúc biết gáy thì cứ tầm 22h - 1h sáng thui
Nó gáy đc 3 tháng nay rùi mà chưa bao giờ gáy vào khoangr thời gian khác cả
Có đau ko chứ lị

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vấn đề này cũng khó hiểu quá . Chim gáy là loại có đôi và khó phân biệt trống mái , nếu nuôi 2 con lên thì lúc nào chim bắt đầu trổ cườm thì tách ra và chúng sẽ nhanh gù thôi ( Chỉ có con trống mới biết gù ) Nếu vậy bạn nuôi chắc phải con mái rồi . Còn về việc "huấn luyện" thì khỏi cần bạn à , đến một thời gian nhất định chim trống sẽ tự gù thôi !! Nếu không anh thử cầm tay nhử vẫy lên - xuống và hút gió giống giọng chim xem có hiệu quả không !!
Chúc bạn thành công !

vuongthebang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo tôi thì cu gáy mái cũng gù mà các bạn.chính tôi đã thấy con cu đẻ trứng trong lồng, và cũng gù rồi mà.

hkervn1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng ! cu mái cũng gù , nhà e có 1 con cu khách mái gù ghê lắm , thấy người lạ và chủ là gù khí thế !

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim mái vẫn gù tốt thôi. Có điều chim gù ít hơn chim trống. Khi kè trống vào chim mái gù rồi đứng rỉa lông thôi. Chim mái ỉa cứt to hơn chim trống. Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom